Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 29

Ðề: Nộp thuế qua mạng - có bắt buộc ???????????????

Cho mình hỏi ké 1 chút:
    Công Ty Mình thành lập tháng 4/2010 muốn đăng ký qua mạng lên hỏi chỉ quản lý thuế thì bảo chưa đủ điều kiện.Mình lên mạng đọc thì có thấy điều kiện j đâu.Ai biết giúp mình nhé!!
    cảm ơn cả nhà!

Hiện tại thì chưa bắt buộc nhưng hết năm 2011 này là bắt buộc đấy. Nên bây giờ bạn tìm hiểu và làm thủ tục là vừa

Trích dẫn Gửi bởi muatuyet252
    Hiện tại thì chưa bắt buộc nhưng hết năm 2011 này là bắt buộc đấy. Nên bây giờ bạn tìm hiểu và làm thủ tục là vừa
    Ẹc! Sao "có người" nói là đến 2015 cơ mà bạn! :lasao:

Ko biết bạn đang ở đâu. Có thể chị ấy nói là chi cục thuế ở nơi bạn chưa đủ điều kiện cũng như chưa được triển khai nộp thuế qua mạng.Bạn gọi lên đội tuyên truyền hỗ trợ nơi chi cục bạn dang làm việc để hỏi kỹ hơn. Những điều kiện để nộp thuế qua mạng ko có điều kiện cty thành lập ngày bao nhiêu mà là
    1. Là tổ chức cá nhân đã được cấp MST
    2. Đã được cấp chứng thư số
    3. Thực hiện lập hồ sơ khai thuế bằng phần mềm
    4.Có khả năng truy cập và sử dụng internet ổn định
    Chỉ có bấy nhiêu đó thôi. Bạn đừng lo lắng nhiều.

---------- Post added at 12:56 AM ---------- Previous post was at 12:52 AM ----------

Hiện tại thì cũng chưa có công văn hay quyết định chính xác về điều này. Mình hỏi chi cục thuế tại TP HCM thì họ nói là như thế. Nên bạn muốn biết chắc chắn thì nên hỏi ở chi cục nơi mình nộp cho chắc ăn. Chứ nghe người ta nói chưa chắc gì đã đúng. Kế toán như tụi mình. Nghe đúng chua đúng, nghĩ đúng chưa đúng,nói đúng chưa đúng, phải làm đúng mới đúng

Không bắt buộc nhưng khuyến khích bạn làm vì giảm chi phí và công sức của bạn, nên làm bạn nhé

Re: Ðề: Nộp thuế qua mạng - có bắt buộc ???????????????

Kái nài chính xác không đấy? Nếu đúng thế thì sướng quá :dotphao:

có bác nào dành việc nộp thuế trên mạng thì chỉ giúp em với. E mới đi làm nên cũng thấy mọi người xôn xao là nộp thuế trên mạng cũng thấy lo.

Hiện tại chỉ có khoảng gần 30 tỉnh thành áp dụng đăng ký nộp thuế qua mạng thôi chưa phải là bắt buộc đâu

---------- Post added at 06:29 AM ---------- Previous post was at 06:25 AM ----------

Đến năm 2015 mới bắt buộc bạn nhé

---------- Post added at 06:31 AM ---------- Previous post was at 06:29 AM ----------

Trích dẫn Gửi bởi nolyy
    có bác nào dành việc nộp thuế trên mạng thì chỉ giúp em với. E mới đi làm nên cũng thấy mọi người xôn xao là nộp thuế trên mạng cũng thấy lo.
    Tham khảo link bên dưới bạn nhé
    :::------------- Cuc Thue Thanh pho Ho Chi Minh -----------------:::::

Ðề: Re: Nộp thuế qua mạng - có bắt buộc ???????????????

Trích dẫn Gửi bởi hanghyvong
    Không bắt buộc nhưng khuyến khích bạn làm vì giảm chi phí và công sức của bạn, nên làm bạn nhé
    Chắc chắn không phải là giảm chi phí và công sức với mình thì mới không muốn làm nếu không phải bắt buộc. Chứ nếu không thì làm ngay rồi, đâu phải hỏi mọi người nữa bạn.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối