Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Chào bạn,
    Mình đã kê khai thuế tháng 7 có lỗi như sau. Phần kê khai thuế đầu vào ấy, mình kê hoá đơn xăng, phần tiền chưa thuế = tiền hàng + phí, tiền thuế thì mình tự đánh tay vào đúng số tiền thuế trên hoá đơn, nhưng khi ghi phần mềm báo lỗi là sao? Lỗi nhưng vẫn ghi được. Vậy cho mình hỏi, mình in ra đi nộp thì có làm sao ko? Giúp mình nhé. Thanks nhiều.

Ðề: Các lỗi của phần mềm kê khai thuế 3.0

khi kê khai xăng thì k kê khai phí bạn ah.Chỉ tiền hàng, thuế GTGT thôi.Phần phí thì hạch toán bt trên sổ sách.

Trích dẫn Gửi bởi maiyenvt
    khi kê khai xăng thì k kê khai phí bạn ah.Chỉ tiền hàng, thuế GTGT thôi.Phần phí thì hạch toán bt trên sổ sách.
    Cảm ơn bạn nhiều nhé

Chào bạn,
    Mình đã kê khai thuế tháng 7 có lỗi như sau. Phần kê khai thuế đầu vào ấy, mình kê hoá đơn xăng, phần tiền chưa thuế = tiền hàng + phí, tiền thuế thì mình tự đánh tay vào đúng số tiền thuế trên hoá đơn, nhưng khi ghi phần mềm báo lỗi là sao? Lỗi nhưng vẫn ghi được. Vậy cho mình hỏi, mình in ra đi nộp thì có làm sao ko? Giúp mình nhé. Thanks nhiều
    .
    để thuận tiện cho việc hạch toán bạn có thể bỏ lệ phí xăng dầu phía bên cạnh phần ghi chú, sau này khi đưa vào tài chính
    bạn sẽ đưa vào Nợ 642, 154 ...= tiền hàng + Phí xăng dầu