Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: đăng ký MST

đăng ký MST

các bác giúp em với khi em khai trong phần mềm để đăng ký MST ở ô đăng ký theo hộ khẩu mình căn cứ vào nguyên quán hay nơi ĐK thường trú trên giấy chứng minh ghi vào, còn nũa ở ô địa chỉ cư trú có phải mình ghi địa chỉ tên công ty của mình mà công ty DK MST không vậy

Ðề: đăng ký MST

Ở địa chỉ đăng ký theo hộ khẩu bạn nên ghi địa chỉ đăng ký trong sổ hộ khẩu của người đăng ký MST . Nhưng địa chỉ hiện tại, nơi cư trú thì bạn phải ghi tên của những người đó bắt buộc tại tp Hồ chí minh hoặc nơi mình đăng ký MST cho cá nhân đó. (Dù sau này có chuyển địa chỉ thì nơi cư trú vẫn không quan trọng lắm, vì người ta tính thời điểm hiện tại bạn làm.)

Ðề: đăng ký MST

Trích dẫn Gửi bởi thichlamviec
    Ở địa chỉ đăng ký theo hộ khẩu bạn nên ghi địa chỉ đăng ký trong sổ hộ khẩu của người đăng ký MST . Nhưng địa chỉ hiện tại, nơi cư trú thì bạn phải ghi tên của những người đó bắt buộc tại tp Hồ chí minh hoặc nơi mình đăng ký MST cho cá nhân đó. (Dù sau này có chuyển địa chỉ thì nơi cư trú vẫn không quan trọng lắm, vì người ta tính thời điểm hiện tại bạn làm.)
    mình biết là căn cứ vào sổ hộ khẩu để ghi vào ô địa chỉ theo hộ khầu vậy nên mình mói hỏi căn cứ vào nguyên quán hay địa chỉ thường trú trên giấy CMND để ghi vào bạn có hiểu ý mình hỏi không vậy