Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 18 của 18
    Ðề: phần mềm kê khai thuế

sorry ban nhe, minh xem lại thì bắt đầu từ tháng 8 bạn nhé

Em hok down được phần hướng dẫn cài đặt??

Để hỗ trợ cho các doanh nghiệp kê khai thuế, Tổng cục Thuế đã nâng cấp và phát triển phần mềm Hỗ trợ kê khai sử dụng công nghệ mã vạch phiên bản 2.1.0 đáp ứng yêu cầu Luật thuế Tiêu thụ đặc biệt số 27/2008/QH12 và cập nhật thuế suất thuế TNDN theo Thông tư 130/2008/TT-BTC ngày 26/12/2008 của Bộ Tài chính.

Bắt đầu từ tháng 8/2009, đối với doanh nghiệp có hoạt động kinh doanh và kê khai thuế tiêu thụ đặc biệt hoặc thuế TNDN thì khi nộp tờ khai có áp dụng công nghệ mã vạch, các doanh nghiệp sẽ sử dụng các mẫu tờ khai tại phiên bản 2.1.0 thay cho phiên bản 2.0 trước đây. Các Doanh nghiệp còn lại vẫn có thể sử dụng phiên bản HTKK 2.0 để kê khai tờ khai thuế.

Chính xác luôn rồi, yên tâm bạn nhé
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Địa chỉ tải phần mềm HTKK2.1.0
    http://www.gdt.gov.vn/gdtLive/digitalAssets/HTKK/HTKK_v2.1.0_Full.zip

Cả nhà cho em hỏi chút. Em tải về và cài đặt PM HTKK 2.1 về nhưng k bít nhâp số liêụ các hóa đơn vào phần nào. Đây là lần đâu e sd PM này, nên ko hiểu về nó. Mọi ngươì hướng dẫn cho e vơí. thanks mọi ngươì nha

Ðề: Phần mềm 2.1 áp dụng kê khai từ thời điểm nào?

oạch người thì bảo tháng 8 áp dụng KTKK2.1.0 người thì bảo đến tháng 10 mới áp dụng vậy cuối cugnf là tháng mấy, có ai biết thì chỉ cho mọi người đi. Mình nghỉ làm 3 tháng rùi giờ mới đi làm nên cũng không biết chính xác muốn hỏi cả nhà quá. Ai bít chỉ giúp đi nha. Thanks cả nhà
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi Hoacomay1806
    Cả nhà cho em hỏi chút. Em tải về và cài đặt PM HTKK 2.1 về nhưng k bít nhâp số liêụ các hóa đơn vào phần nào. Đây là lần đâu e sd PM này, nên ko hiểu về nó. Mọi ngươì hướng dẫn cho e vơí. thanks mọi ngươì nha
    bạn hỏi chính xác là nhập hóa đơn gì thì mọi người mới biết để trả lời bạn chứ. Cụ thể như bạn không biết chỗ nào, vướng mắc ở đâu thì mọi người mới giúp bạn tháo gỡ được

Chào cả nhà!

Mình có hỏi quản lý thuế HTKT2.1 áp dụng từ tháng nào, họ nói từ tháng 8, nhưng mình download ko được.Mình vẫn khai thuế theo 2.0 và các chi cục thuế vẫn nhận.Liệu có sao không nhỉ?

chào cả nhà
    Có ai nộp tờ khai ở chi cục thuế quận ĐĐ o nhỉ? cho mình hỏi là tháng này họ đã thu tờ khai theo phần mềm 2.1 chưa nhỉ, tháng trước mình thấy có người đi nộp thì bị trả về. Có ai biết o bảo mình với
    Thanks

Trích dẫn Gửi bởi qiuxiang79
    chào cả nhà
    Có ai nộp tờ khai ở chi cục thuế quận ĐĐ o nhỉ? cho mình hỏi là tháng này họ đã thu tờ khai theo phần mềm 2.1 chưa nhỉ, tháng trước mình thấy có người đi nộp thì bị trả về. Có ai biết o bảo mình với
    Thanks
    To qiuxiang

Thế mà hôm qua (11/9/2009) em lên nộp tờ khai ở quận Đống Đa người ta đâu có nhận bản 2.1 lại phải mang về làm lại bản 2.0 thế có tức không cơ chứ,bác nào nộp ở quận Đống Đa thì cứ làm 2.0 nhé
    :nguguc:

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12