Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

Lỗi font tiếng việt khi cài lại phần mềm HTKK 2.0

E chào cả nhà!
    E có cài lại phần HTKK2.0 nhưng ko hiểu sao lại bị lỗi phông ko viết được tiếng việt nữa. Lần trước e cài dùng thì vẫn dùng tốt, vì làm lại máy nên e cài lại thì bị lỗi như thế.
    E đã thử sửa xem xét lại fonts nhưng vẫn ko được. A chị nào biết cách sửa hay biết lỗi của nó chỉ giúp e với ạ.
    e cảm ơn nhiều nhiêu.
    E có post ko đúng chuyên mục thì thông cảm giúp e nha.

Ðề: Lỗi phầm mềm HTKK 2.0

Trích dẫn Gửi bởi Cuncon229
    E chào cả nhà!
    E có cài lại phần HTKK2.0 nhưng ko hiểu sao lại bị lỗi phông ko viết được tiếng việt nữa. Lần trước e cài dùng thì vẫn dùng tốt, vì làm lại máy nên e cài lại thì bị lỗi như thế.
    E đã thử sửa xem xét lại fonts nhưng vẫn ko được. A chị nào biết cách sửa hay biết lỗi của nó chỉ giúp e với ạ.
    e cảm ơn nhiều nhiêu.
    E có post ko đúng chuyên mục thì thông cảm giúp e nha.
    - HTKK dùng bộ font unicode, bạn xem lại đã cài lại font cho máy chưa?
    - Sử dụng bộ gõ nào Việt key, unikey . . . thì khi sử dụng HTKK click vào nút "luôn sử dụng clipboard cho unicode" khi đó mới gõ được tiếng việt cho HTKK!

Ðề: Lỗi font tiếng việt khi cài lại phần mềm HTKK 2.0

bạn cài việtky là ok.
    nhớ khởi độgn lại nhá.
    nếu không thì bạn cài lại win.

lỗi font trogn htkk

mình dùng font unicos bình thường trong w và e.. nhưng vô trign htkk thì ko thể đánh được tiếng việt., chỉ có các kí tự là dấu? khắc pchụ sự cố này sao đây?

Ðề: lỗi font trogn htkk

Câu hỏi này có nhiều người hỏi rồi mà.nếu bạn dùng unikey thì nó hay bị lỗi lắm, bạn cài vietkey thì sẽ hết lỗi trên liền.

Trích dẫn Gửi bởi cheng
    mình dùng font unicos bình thường trong w và e.. nhưng vô trign htkk thì ko thể đánh được tiếng việt., chỉ có các kí tự là dấu? khắc pchụ sự cố này sao đây?
    Trong unikey bạn chọn luôn sử dụng clipboard cho unikey là nhập được thôi.
    Thân ái.:lala::lala:

bạn có thể nói rõ hơn được ko?

Trích dẫn Gửi bởi cheng
    Cho mình hỏi bạn có đang dùng phần mềm kế toán nào trên máy tính của bạn hok?

bạn mở unikey. bên phải khung có 3 cột : Đăng- Kết thúc - Mở rộng. bạn nháy đúp chuột vào mở rộng. trong khung tùy chọn khác có các ô trống, bạn kích chuột vào " Sử dụng clipboard cho Unicode". sau đó " Đăng" là Ok ngay, chúc bạn thành công

Trích dẫn Gửi bởi loana8
    bạn mở unikey. bên phải khung có 3 cột : Đăng- Kết thúc - Mở rộng. bạn nháy đúp chuột vào mở rộng. trong khung tùy chọn khác có các ô trống, bạn kích chuột vào " Sử dụng clipboard cho Unicode". sau đó " Đăng" là Ok ngay, chúc bạn thành công
    Chính xác đấy. Mình cũng đã bị thế này rùi, lúc đầu không biết hỏi thuế thì nó cứ bảo mình là do máy của mình bị lỗi font, hết lỗi font lại bảo lỗi win ... phải cài lại, mà máy của mình thì mới toe vừa mới cài xong. Cú quá vì đi 5 lần 7 lượt không được thế là tớ làm lại i xì cái hướng dẫn từ đầu thì ok ngay. Chẳng qua là chủ quan vì ngày xưa làm rùi nên làm lại không để í , thế là thiếu 1 dấu tích => lỗi luôn. Khi nào kê thuế thì phải có dấu tích đó , nhưng khi gõ văn bản thì lại phải bỏ đi chứ không thì không gõ được dấu hỏi đâu sẽ thành " Phát triênr" đấy.