Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Để trống chỉ tiêu B24 và B25 trên Quyết toán Thuế TNDN thì PM báo lỗi?

Cả nhà ơi sắp hểt hạn nộp QT thuế TNDN rồi mà mình k làm sao in được ra, bên mình k có lợi nhuận chỉ có các chi phí, tổng lợi nhuận kế toán trước thuế Âm mình vẫn ghi vào đc,nhưng hai chỉ tiêu B24 và B25 Thu nhập từ hoạt động SXKD và thu nhập từ chuyển quyền sử dụng đất, chuyển quyền thuê đất, 2 cái này k có phát sinh gi hết mình để trống nhưng khi in hay ghi dữ liệu thì phần mềm lại báo "đỏ" (thông tin kê khai sai, phải sửa đúng trước khi in) mình ghi số 0 vào cũng vậy, cài đặt nâng cấp lại rồi mà mình vẫn thế, Mọi người có cách nào giải quyết nói cho mình biết với
    Mình cảm ơn nhiều !!!!!!

Ðề: Quyết toán Thuế TNDN

Trích dẫn Gửi bởi tocngan85
    Cả nhà ơi sắp hểt hạn nộp QT thuế TNDN rồi mà mình k làm sao in được ra, bên mình k có lợi nhuận chỉ có các chi phí, tổng lợi nhuận kế toán trước thuế Âm mình vẫn ghi vào đc,nhưng hai chỉ tiêu B24 và B25 Thu nhập từ hoạt động SXKD và thu nhập từ chuyển quyền sử dụng đất, chuyển quyền thuê đất, 2 cái này k có phát sinh gi hết mình để trống nhưng khi in hay ghi dữ liệu thì phần mềm lại báo "đỏ" (thông tin kê khai sai, phải sửa đúng trước khi in) mình ghi số 0 vào cũng vậy, cài đặt nâng cấp lại rồi mà mình vẫn thế, Mọi người có cách nào giải quyết nói cho mình biết với
    Mình cảm ơn nhiều !!!!!!
    Cty bạn không có lợi nhuận thì bạn ghi chỉ tiêu 27 có được không thế? Trong một năm hoạt động SXKD thì bạn phải có doanh thu dù ít hay nhiều vậy nên trong chỉ tiêu B24 hoặc B25 phải có số liệu phản ánh doanh thu trong một năm. Sau khi bạn có số liệu ở B24 hoặc B25 thì lúc này chương trình mới cho bạn nhập vào chỉ tiêu B27. Sau đó bạn ghi chỉ tiêu B27. Mình nghĩ la được.