Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Giải trình thuế TNDN

Chào các anh chị trong diễn đàn!
    Các anh chị làm ơn giúp em với, Công ty em vừa nhận được thư mời lên giải trình về việc nộp thuế TNDN tạm tính Quý I/2013, DT 25 tỷ mà nộp thuế 1,5tr. Em thấy thắc mắc là tại sao lại phải giải trình về việc nộp thuế tạm tính này, vì theo như em biết thì thuế TNDN tạm tính chắc chắn có sai số, mà sai số thì sao chính xác được mà phải giải trình. DT em làm đúng như tờ khai thuế hàng tháng, CP thì bốc thuốc thôi. Nếu tính đúng theo CP có HĐ, CT của DN thì lỗ ấy chứ, nhưng em muốn để lãi một tí để thuế không để ý, ai dè nó lại bắt giải trình này nọ. Vì có thư mời nên cả em và sếp đều phải lên để giải trình, vậy hồ sơ giấy tờ em phải mang theo là gì ạ? Và khi lên giải trình thì em làm thế nào được ạ? Các anh chị cao tay giúp em, thấy em non trẻ nên cán bộ thuế bắt nạt hoài. híc

Ðề: Giải trình thuế TNDN

nge nói DT thì phải đúng, còn CP thì có thể sai số vì là tạm tính nhưng hok thể sai số quá nhiều
    giải trình thì cứ soạn 1 công văn giải trình lí do
    chuẩn bị tâm lí lên bị thuế hỏi

Do công ty bạn "xinh" quá nên họ có ý này nọ đó, hihi. Bạn và sếp chỉ cần cbị PB là ổn thôi.
    Chúc bạn may mắn.

Trích dẫn Gửi bởi Nemcuon
    Do công ty bạn "xinh" quá nên họ có ý này nọ đó, hihi. Bạn và sếp chỉ cần cbị PB là ổn thôi.
    Chúc bạn may mắn.
    Chị này nói đúng đấy ạ, công ty em làm lĩnh vực béo bở nên anh Thuế ngắm hoài, híc

Híc doanh thu gì mà 25 tỷ ai nhìn mà chẳng thèm , muốn kiếm trác tý:cuoiranuocmat::cuoiranuocmat::cuoiranuocmat:

Trích dẫn Gửi bởi AChau8x
    Chào các anh chị trong diễn đàn!
    Các anh chị làm ơn giúp em với, Công ty em vừa nhận được thư mời lên giải trình về việc nộp thuế TNDN tạm tính Quý I/2013, DT 25 tỷ mà nộp thuế 1,5tr. Em thấy thắc mắc là tại sao lại phải giải trình về việc nộp thuế tạm tính này, vì theo như em biết thì thuế TNDN tạm tính chắc chắn có sai số, mà sai số thì sao chính xác được mà phải giải trình. DT em làm đúng như tờ khai thuế hàng tháng, CP thì bốc thuốc thôi. Nếu tính đúng theo CP có HĐ, CT của DN thì lỗ ấy chứ, nhưng em muốn để lãi một tí để thuế không để ý, ai dè nó lại bắt giải trình này nọ. Vì có thư mời nên cả em và sếp đều phải lên để giải trình, vậy hồ sơ giấy tờ em phải mang theo là gì ạ? Và khi lên giải trình thì em làm thế nào được ạ? Các anh chị cao tay giúp em, thấy em non trẻ nên cán bộ thuế bắt nạt hoài. híc

Trích dẫn Gửi bởi elm chen
    nge nói DT thì phải đúng, còn CP thì có thể sai số vì là tạm tính nhưng hok thể sai số quá nhiều
    giải trình thì cứ soạn 1 công văn giải trình lí do
    chuẩn bị tâm lí lên bị thuế hỏi
    Thuế thường hỏi những gì hả bác? Em có phải mang HĐ CT lên để thuế nó kiểm tra không? Hay chỉ cân flamf cái công văn thôi ạ? Cảm ơn bác nhiều lắm!

Một quý mà đã doanh thu 25 tỷ thì 1 năm chắc phải lớn lắm , kiểu này bị chăm sóc kỹ rùi đây:nhaykieumoi:

Doanh thu 25 tỉ cơ mà. Công ty e nhỏ doanh thu có 295 triệu vẫn bị nhòm ngó đây. QL Thuế bắt giải trình, làm lãi trong khi lỗ ơi là lỗ. E chẳng làm.

Trích dẫn Gửi bởi chudinhxinh
    Một quý mà đã doanh thu 25 tỷ thì 1 năm chắc phải lớn lắm , kiểu này bị chăm sóc kỹ rùi đây:nhaykieumoi:
    Híc, quá kỹ là đằng khác bác ạ, dăm bữa nửa tháng nó gọi lên 1 lần, chán ơi là chán. Chắc yêu tim không làm được ở công ty em mất. hihi

Trích dẫn Gửi bởi AChau8x
    Híc, quá kỹ là đằng khác bác ạ, dăm bữa nửa tháng nó gọi lên 1 lần, chán ơi là chán. Chắc yêu tim không làm được ở công ty em mất. hihi
    Chắc cty bạn cũng chăm sóc QL nhiều nên được quan tâm đặc biệt. Thi thoảng gọi lên chơi

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối