Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

chi phí bị thuế truy thu

Các anh chị ơi cho em hỏi.
    em lam xong bao cáo tài chính rồi nhung cong ty em có một khoản là bị phạt hành chính.khi định koản thỉ em đưa vào tài khoản 811 . em đã làm bảng cân đối kế toán xong rối nhưng sang đến tờ khai tạm tính thuế TNDn thì có mục này em khai vào thì số lãi không giống như trên bảng xác định kết quả kinh doanh và tài khoản 421 nữa. nó nhỏ hơn so với các bảng khác. vậy có sao không a.
    mong các anh chị giúp đỡ

Ðề: chi phí bị thuế truy thu

Trích dẫn Gửi bởi sacmau7674
    Các anh chị ơi cho em hỏi.
    em lam xong bao cáo tài chính rồi nhung cong ty em có một khoản là bị phạt hành chính.khi định koản thỉ em đưa vào tài khoản 811 . em đã làm bảng cân đối kế toán xong rối nhưng sang đến tờ khai tạm tính thuế TNDn thì có mục này em khai vào thì số lãi không giống như trên bảng xác định kết quả kinh doanh và tài khoản 421 nữa. nó nhỏ hơn so với các bảng khác. vậy có sao không a.
    mong các anh chị giúp đỡ
    Nếu bạn tính Chỉ tiêu 51 trên Báo cáo kết quả kinh doanh = Chỉ tiêu 50*25%*70% giảm trừ, thì nó sẽ ko bao giờ bằng chỉ tiêu C10 trên tờ khai quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp. Vì cty bạn có khoản chi phí ko được tính là chi phí hợp lý khi tính thuế TNDN.
    Chỉ tiêu 51 trên BCKQKD phải tính theo chỉ tiêu C10 trên tờ khai Qtoán TNDN