Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Ðề: Quyết toán TTNDN khi chuyển đổi DN

Trích dẫn Gửi bởi tranthai7476
    Các bạn cho tôi hỏi: Cty tôi chuyển sang CP từ 7/10/2008 (Theo ĐKKD) nên phải QT TTNDN đến 7/10/2008. Tôi muốn làm QT TTNDN trên HHKK1.3.1 thì phải làm thế nào???(Kỳ thuế từ 01/01/2008 đến 07/10/2008-).
    HTKK chỉ hỗ trợ bạn làm những tờ khai, mẫu biểu mà thôi, không làm quyết toán cho bạn được.
    Bạn làm quyết toán theo chế độ kế toán cty bạn đang áp dụng rồi in những sổ sách cần thiết ra cho Kiểm toán, CQ Thuế, BGĐ là được.

Trích dẫn Gửi bởi Nam Tước
    HTKK chỉ hỗ trợ bạn làm những tờ khai, mẫu biểu mà thôi, không làm quyết toán cho bạn được.
    Bạn làm quyết toán theo chế độ kế toán cty bạn đang áp dụng rồi in những sổ sách cần thiết ra cho Kiểm toán, CQ Thuế, BGĐ là được.
    Cảm ơn bạn, nhưng bạn hiểu sai ý tôi rồi. Tôi chỉ muốn hỏi là kỳ tính thuế từ 01/01/2008 đến 07/10/2008 thì có làm được "Tờ khai tự quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp" không? Chứ không phải là muốn HTKK quyết toán cho mình.

Trích dẫn Gửi bởi tranthai7476
    Cảm ơn bạn, nhưng bạn hiểu sai ý tôi rồi. Tôi chỉ muốn hỏi là kỳ tính thuế từ 01/01/2008 đến 07/10/2008 thì có làm được "Tờ khai tự quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp" không? Chứ không phải là muốn HTKK quyết toán cho mình.
    Trong HTKK, chon năm tài chính.
    Khi đó tờ khai, bảng kết quả kinh doanh là của năm tài chính.
    Nhưng BCTC thì kết thúc ngày 7/10/2008.