Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 31
    Vậy cả nhà ơi, cho mình hỏi, cty mình mới thành lập, quý III chưa phát sinh đầu ra, cty mình lỗ, vậy mình vẫn hạch toán lỗ và ko phải nộp thuế, đúng ko? Cám ơn cả nhà

Trích dẫn Gửi bởi hoagmt
    Vậy cả nhà ơi, cho mình hỏi, cty mình mới thành lập, quý III chưa phát sinh đầu ra, cty mình lỗ, vậy mình vẫn hạch toán lỗ và ko phải nộp thuế, đúng ko? Cám ơn cả nhà
    Tinh thần TT60-tự khai tự nộp, tử quý 3, căn cứ vào con số thực tế để nộp thuế hay ko nộp thuế TNDN, lãi *28%= số tiền thuế TNDN phải nộp quý 3, lỗ thì thôi-khỏi nộp.Nhưng nhất thiết phải làm tờ khai thuế TNDN mẫu01A/TNDN.
    thân!

Bạn ơi, cho mình hỏi chỉ tiều 15: LỖ được chuyển trong kỳ ở đây được hiểu như thế nào?
    Là lỗ của quý trước hay là lỗ luỹ kế từ trước đến nay? Mình lơ mơ chỗ này quá:-O15:

Mình cũng không rõ lắm về vấn đề này nhưng mà theo quý trước mình làm thì số lỗ được chuyển trong ký chính là số lỗ của kỳ này chứ không liên quan gì đến quý trước đâu

Ðề: Cách lập tờ khai thuế TNDN tạm nộp theo quy định mới

Thông Thường, Nếu Xác định được Dt, Cp Thì Bạn Lập Mẫu 01a/tndn: Căn Cứ Vào Dt Bán Hàng, Chi Phí Phát Sinh Trong Quý, Từ đó Ta Có Ln Trước Thuế, Cộng Các Khoản Ln Khác, Trừ Các Khoản Chi Phí Khác Rồi Nhân Thuế Súât Thông Thường Là 28% (nếu Có ưu đãi Thì Nhân Với Ls ưu đãi Nhá. Nếu Dn Xác định Là Lỗ, Thì Khoản Lỗ Này đựoc Chuyển Sang Quý Sau. Nếu Cần Thì Xem Tt 60 Nhá. Mến

Trích dẫn Gửi bởi thacmac
    Bạn ơi, cho mình hỏi chỉ tiều 15: LỖ được chuyển trong kỳ ở đây được hiểu như thế nào?
    Là lỗ của quý trước hay là lỗ luỹ kế từ trước đến nay? Mình lơ mơ chỗ này quá:-O15:
    Do quý 3 mới tiến hành làm tờ khai 01A nên mình nghĩ chỉ tiêu 15 sẽ là lỗ lũy kế. Lỗ 2006 + Lỗ Q1 + Lỗ Q2. Qua năm 2008 thì mọi chuyện sẽ trở về bình thường hết thôi

chào cả nhà, mình là thành viên mới gia nhập đại gia đình dân kế toán, rất vui khi đc cùng là một nhà với tất cả mọi người
    Mình đang có một thắc mắc muốn đc mọi người giúp đỡ: hôm vừa rồi mình vừa làm xong tờ khai thuế tạm tính TNDN quý 3 theo phần mềm hỗ trợ kê khai thuế của cục thuế, trong cái bảng TK thuế tạm tính đấy có một dòng bắt mình phải tính ra đc tỷ lệ thu nhập chịu thuế trên doanh thu? mình đã làm rồi nhưng vẫn ko hiểu lắm về mục này, rất mong dân nhà mình chỉ bảo giúp, mình làm xong nhưng vẫn ko yên tâm lắm với cách xác định tỷ lệ của mình

híc, ko có pac nao trên diễn đàn sao? trả lời giúp e với, e đang rất cần
    help!help

Trích dẫn Gửi bởi maudon
    chào cả nhà, mình là thành viên mới gia nhập đại gia đình dân kế toán, rất vui khi đc cùng là một nhà với tất cả mọi người
    Mình đang có một thắc mắc muốn đc mọi người giúp đỡ: hôm vừa rồi mình vừa làm xong tờ khai thuế tạm tính TNDN quý 3 theo phần mềm hỗ trợ kê khai thuế của cục thuế, trong cái bảng TK thuế tạm tính đấy có một dòng bắt mình phải tính ra đc tỷ lệ thu nhập chịu thuế trên doanh thu? mình đã làm rồi nhưng vẫn ko hiểu lắm về mục này, rất mong dân nhà mình chỉ bảo giúp, mình làm xong nhưng vẫn ko yên tâm lắm với cách xác định tỷ lệ của mình
    Tỉ lệ TN chiụ thuế trên DT lấy tỉ lệ này cuả năm trước.
    VD: TNCT= 10, DT = 100, tỉ lệ = 10%

Cảm ơn a Trung30 đã trả lời giúp e, nhưng cty e mới thành lập trong năm nay thì làm jì có dthu của năm trước, e có thể lấy doanh thu của quý trước đc ko? a có thể nói rõ cách tính tỷ lệ(%) thu nhập chịu thuế giúp e đc ko?e đang rất mơ hồ,hic

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối