Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Chủ đề: thuế GTGT

thuế GTGT

chào cả nhà. Mọi người gúp em với
    Tháng trước công ty em ko phát sinh hóa đơn mua vào, bán ra thế nhưng vẫn phải kê khai thuế và đi nộp, vậy in trắng phiếu hay làm thế nào vậy ạ. Giúp em, Lần đầu em kê khai thuế

Ðề: thuế GTGT

Trích dẫn Gửi bởi hươngna
    chào cả nhà. Mọi người gúp em với
    Tháng trước công ty em ko phát sinh hóa đơn mua vào, bán ra thế nhưng vẫn phải kê khai thuế và đi nộp, vậy in trắng phiếu hay làm thế nào vậy ạ. Giúp em, Lần đầu em kê khai thuế
    Bạn vào PM HTKK, chọn tháng cần báo cáo rồi bấm in luôn thôi. Ko phát sinh j nó in ra mỗi tờ khai đầu thôi, đem đi nộp bt.

bạn chỉ cần in phiếu trống là được rồi. Không có vấn đề gì cả.

đơn giản thế thôi ạ. em tưởng phải đánh dấu x vào chỗ phát sinh....cho em hỏi vơi, chỗ mình đánh tên cty ấy ạ, cty tên dài mà ô đó nó nhỏ quá, bạn em bảo lúc in ra nó tự căn cho mình. Nhưng mà em xem trong đó tờ kê khai to thế mà in ra A 4 em nghĩ chắc ko đủ mất? phải làm thế nào ạ. Giúp em nhé

Trích dẫn Gửi bởi hươngna
    đơn giản thế thôi ạ. em tưởng phải đánh dấu x vào chỗ phát sinh....cho em hỏi vơi, chỗ mình đánh tên cty ấy ạ, cty tên dài mà ô đó nó nhỏ quá, bạn em bảo lúc in ra nó tự căn cho mình. Nhưng mà em xem trong đó tờ kê khai to thế mà in ra A 4 em nghĩ chắc ko đủ mất? phải làm thế nào ạ. Giúp em nhé
    Bạn tích vào cái ô ko phát sinh hoạt động... Sau đó in ra đi nộp. Còn in thì PM tự căn chỉnh bạn ko phải lo nhé.

cho em hỏi tý ạ, em thử in 1 bản rồi, nhưng nó chỉ in ra tờ khai thuế thôi còn tờ bảng kê hàng hóa mua vào, bán ra là ko phải in ạ? Mà tờ khai thuế thì mình in 1 bản nộp cho chi cục thuế thôi hay là in để mình lưu nữa ạ? với lại đi nộp thuế thì có phải mang theo giấy tờ gì khác ko ạ. Phải sếp ký tên đóng dấu đúng ko ạ

Chỉ cần tờ khai đó là đủ rùi bạn
    Trong kỳ đâu có PS mua vào bán ra mà nó in ra cho bạn

mọi người ơi cho mình hỏi mình viết hóa đơn bị sai tiền thuế ,bị lệch mất 400đ thì có sao ko nhỉ

Nếu bạn xé tờ hóa đơn đó khỏi sổ thì gạch bỏ tờ đó đi, viết lại tờ mới
    Nếu đã gửi cho KH thì thu hồi nó lại, lập biên bản hủy hóa đơn, xuất cho họ tờ mới

Trích dẫn Gửi bởi hoa_votinh
    Nếu bạn xé tờ hóa đơn đó khỏi sổ thì gạch bỏ tờ đó đi, viết lại tờ mới
    Nếu đã gửi cho KH thì thu hồi nó lại, lập biên bản hủy hóa đơn, xuất cho họ tờ mới
    Bạn ơi nếu đã xé ra rồi thì dù chưa đưa cho KH thì cg phải làm biên bản hủy thu hồi hóa đơn đó nhé, trừ khi bạn chưa xé ra thì mới đc gacgh chéo và lưu lại tại cuốn thôi.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối