Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

cách tạo nút sort giống như filter trong excel

các bác ơi! em muốn tạo nút sort giống như trong auto filter nhưng chỉ ở 1 ô thôi để trích lọc các tài khoản kế toán, các bác giúp em với. xin đa tạ.

---------- Post added at 03:26 ---------- Previous post was at 03:24 ----------

ngoài ra, các bác chỉ giúp em cách sửa các TK (thêm - bớt) trong nút sort đó cho phù hợp với cty em luôn nha.thanks!

Ðề: cách tạo nút sort giống như filter trong excel

Mình cũng muốn học hỏi điều này vì cũng tò mò khá nhiều lần mà không tạo ra được. Mọi người cùng giúp đỡ nhé!

dung roi ai biet thi chi bao nhe

B1: Bôi đen vùng dữ liệu muốn tạo thành list --> Insect --> Name --> Define --> "dulieu"
    B2: Đặt chuột ở ô muốn hiện sổ xuống --> Data --> Validation. Trong mục Settings, Allow: List, Source : =dulieu. Có dấu bằng cả nhà nhé.
    OK nữa là xong rùi

Chào mọi ng!
    Mình tạo filter trong excel nhưng khi xổ xuống chỉ cho 1 giá trị đầu tiên, ko xuất hiện list như bình thường. Mà các sheet khác thì vẫn có, ko biết nó bị sao. Ai biết chỉ dùm mình
    Thanks!

Trích dẫn Gửi bởi beutlan
    các bác ơi! em muốn tạo nút sort giống như trong auto filter nhưng chỉ ở 1 ô thôi để trích lọc các tài khoản kế toán, các bác giúp em với. xin đa tạ.

---------- Post added at 03:26 ---------- Previous post was at 03:24 ----------

ngoài ra, các bác chỉ giúp em cách sửa các TK (thêm - bớt) trong nút sort đó cho phù hợp với cty em luôn nha.thanks!
    Em hỏi 1 câu anh nhìn thấy muốn chóng mặt luôn, nêu câu hỏi phải cụ thể:
    Sort: là sắp xếp nội dung trong cột nào đó theo 1 trình tự.
    Filter: dùng để lọc 1 loại nào đó.
    2 thứ này nó khác nhau hoàn toàn.
    Câu hỏi hơi khó hiểu "giúp em cách sửa các TK (thêm - bớt) trong nút", nút là nút gì?
    Em hỏi kiểu này không có File thì đành chịu, chẳng ai có thể trả lời cụ thể cho em được. Theo anh hiểu thì em muốn sử dụng Validation tại 1 ô nào đó, trong đó có chứa các tài khoản, khi chọn 1 tài khoản thì tất cả các thông tin về tài khoản đó sẽ hiện ra.

Trích dẫn Gửi bởi be09

Em hỏi 1 câu anh nhìn thấy muốn chóng mặt luôn, nêu câu hỏi phải cụ thể:
    Sort: là sắp xếp nội dung trong cột nào đó theo 1 trình tự.
    Filter: dùng để lọc 1 loại nào đó.
    2 thứ này nó khác nhau hoàn toàn.
    Câu hỏi hơi khó hiểu "giúp em cách sửa các TK (thêm - bớt) trong nút", nút là nút gì?
    Em hỏi kiểu này không có File thì đành chịu, chẳng ai có thể trả lời cụ thể cho em được. Theo anh hiểu thì em muốn sử dụng Validation tại 1 ô nào đó, trong đó có chứa các tài khoản, khi chọn 1 tài khoản thì tất cả các thông tin về tài khoản đó sẽ hiện ra.
    mình cũng muốn hỏi câu này mà ko biết dùng lệnh gì được, chỉ giúp mình với

Hoàn toàn toán chính xác

Trích dẫn Gửi bởi hanhnguyen90

B1: Bôi đen vùng dữ liệu muốn tạo thành list --> Insect --> Name --> Define --> "dulieu"
    B2: Đặt chuột ở ô muốn hiện sổ xuống --> Data --> Validation. Trong mục Settings, Allow: List, Source : =dulieu. Có dấu bằng cả nhà nhé.
    OK nữa là xong