Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Ðề: Bảng chấm công bằng excel rất đẹp mắt

Trích dẫn Gửi bởi hlphươnganh
    Phương Anh có mẫu bảng chấm công bằng excel rất đẹp mắt nên post lên cho mọi người, ai cần thì lấy nhé (Nhìn rất trẻ con :smilielol5
    Hiện nay SND đã đưa tài liệu này vào thư viện IT4DKT, các bạn nào chưa down được thì vào đây nhé: Link Download
    @PA: thanks :cheers1:

Em down được rùi nhưng làm thế nào để thay thế dòng title tên công ty chị bằng tên cty em :sweatdrop:, chỉ cho em với vì em rất muốn sử dụng mẫu này thay cho mẫu cũ của em đang dùng.

Trích dẫn Gửi bởi dhchuc
    Cảm ơn phương anh
    Nhưng muốn sửa có được không?

Trích dẫn Gửi bởi bibabibo
    Em down được rùi nhưng làm thế nào để thay thế dòng title tên công ty chị bằng tên cty em :sweatdrop:, chỉ cho em với vì em rất muốn sử dụng mẫu này thay cho mẫu cũ của em đang dùng.
    Sửa bình thường theo công ty bạn (tên công ty, tên phòng ban, bộ phận...). Đừng sửa công thức hàm ở các tháng chấm công và lịch tháng nhé mà nó sai ngày trong tháng và ngày nghỉ.:thumbup:
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi nhimtulap
    Phông Chữ Gì đây Phông Chữ Của Mình Không đwcj, Mình Tải Về được Nhưng Phông Chữ Thì Không đọc được
    bạn đổi font VNtime và sử dụng bảng mã TCVN3 của Vietkey là gõ được bình thường như trong đó/

Muốn đổi lại thành tên công ty, phòng ban như vậy thì tạo ở tiêu đề trên (header). Mở bảng chấm công ra và vào VIEW\CUSTOM HEADER\LEFT SECTION.nhập tên công ty và phòng ban vào , chọn Ok\ok. Thế là xong.
    View lên thì là tên cty phòng ban mình rồi.

Chị ơi bảng chấm công này có dành cho nhiều bộ phận k ạ, VD: cty may thì có Chuyền 1, C2,... thì mình phải làm sao?

Trích dẫn Gửi bởi dangghet209
    Chị ơi bảng chấm công này có dành cho nhiều bộ phận k ạ, VD: cty may thì có Chuyền 1, C2,... thì mình phải làm sao?
    Em mô tả quy mô và cách tổ chức Phòng ban trong cty em chi tiết một chút xem, không chừng giúp được cho em.....:banghead::banghead:

Cột lương sản phẩm seo k thấy dzậy chị?
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi suynghidi
    Em mô tả quy mô và cách tổ chức Phòng ban trong cty em chi tiết một chút xem, không chừng giúp được cho em.....:banghead::banghead:
    Công ty em là cty may mặc có 5 chuyền may, bộ phận kỹ thuật, kế toán, kế hoạch. Mỗi bp em phải chấm công riêng thì phải làm seo ạ?

Trích dẫn Gửi bởi dangghet209
    Cột lương sản phẩm seo k thấy dzậy chị?

Công ty em là cty may mặc có 5 chuyền may, bộ phận kỹ thuật, kế toán, kế hoạch. Mỗi bp em phải chấm công riêng thì phải làm seo ạ?
    Vậy cũng giống nhiều công ty khác, Đang ngâm cứu, hy vọng xong sớm :cheers1:

Theo sự đánh giá của riêng cá nhân tôi thì:
    1> Phần LỊCH chỉ đẹp về hình thức, công thức chưa hay lắm vì có quá nhiều cell phụ, công thức lại không mang tính tổng quát cho tất cả các cell
    (Tôi có thể làm được 1 tờ lịch mà không có bất cứ cell phụ nào và công thức mang tính tổng quát, tức gõ 1 công thức duy nhất cho tất cả)
    2> Công thức trong Conditional Formating hình như hơi bị thừa !!! Ví dụ tại cell D8 của Sheet T1, vào Conditional Formating ta nhìn thấy công thức:

=IF(WEEKDAY(D$6)=1,TRUE,FALSE)
    thật ra chỉ cần:

=WEEKDAY(D$6)=1
    là quá đầy đủ
    Các công thức liên quan đến "chấm công" thì không dám bàn đến (vì không phải chuyên ngành)

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối