Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Ðề: copy bảng tính excel

Trích dẫn Gửi bởi kieuduyen
    chào các bạn, các bạn giúp mình làm sao coppy bản tính excel vao word được không? mình làm hoài mà không được, thank moi người nhé:cuccu:
    Bôi đen những gì trong Excel cần chép, CTRL-C
    Qua Word, CTRL-V. Tự chỉnh lại định dạng bảng thích hợp.

Ðề: coppy bản tính excel

Vào menu insert, chọn Object ---> Khung Object hiện ra, sau đó chọn Microsoft Excel worksheet ----> OK

Trích dẫn Gửi bởi phap van luu
    Vào menu insert, chọn Object ---> Khung Object hiện ra, sau đó chọn Microsoft Excel worksheet ----> OK
    cảm ơn bạn nhiều nhé, mình làm được rồi

Trích dẫn Gửi bởi phap van luu
    Em cũng thường làm thủ công như pác Phật, còn em thử làm như bác phap van luu mà tìm hoài hok thấy Microsoft Excel Worksheet đâu hết, em đã mở khung Object ra rồi. :k4929481:

Chèn theo cái dạng Insert Object nó có cái lợi là có thể hiệu chỉnh, tính toán y như là làm trên Excel. Tuy nhiên có cái bất lợi là vì nó nhúng một đối tượng Excel vào nên nó sẽ làm tăng dung lượng của Word lên, và có thể nếu đem file word đến một máy khác không xài Excel (cũng hiếm nhưng không phải là không có) thì nó sẽ bị lỗi.

Cái Insert - Object - MS Excel worksheet là tạo một cái object Excel mới, muốn chèn cái đã có thì phải chọn tab thứ hai Create From File.

Còn Copy - Paste từ Excel qua Word thì cái lợi là Word tự động chuyển thành table, do đó nó sẽ là một thành phần của Word, không chiếm dung lượng nhiều. Tuy nhiên có cái bất lợi là không hiệu chỉnh công thức được, hoặc thực hiện những thao tác như trên Excel.

Nhìn chung, cái nào cũng được. Tùy theo mục đích sử dụng.

em thì em cứ copy paste là okie roài, hì:xoadau::dangyeu: