Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 26
    Ðề: Làm thế nào để gửi video dung lượng lớn qua mạng một cách nhanh nhất

Cut ra rùi thì làm j còn đuôi VOB nữa hả bạn.
    cho lên media là an toàn, down cũng nhanh. Nếu cẩn thận cài thêm chương trình hỗ trợ upload để up cho nhanh

Trích dẫn Gửi bởi thuytrang899
    Mình có 4 video cần gửi cho một người thân, mà video nào cũng khoảng 1G thời lượng 30 phút lận, mình cũng thử gửi trực tiếp qua yahoo chat rùi nhưng mà cứ giữa chừng thì đường truyền bị đứt nên mình chọn cách up lên facebook cho tiện, nhưng face thì dung lượng và thời gian có hạn nên mình cũng đã cắt nhỏ ra để up nhưng mà có phần thì up lên được có phần thì lại bị đứng trong khi up, loay hoay cả ngày rùi mà cũng chưa gửi xong. Các bạn có cách nào không giúp mình với
    Thanks bạn trước nha
    Bạn kêu máy bên kia cài teamviewer. Khi mở lên thì cho bạn số ID và Pass. Máy bạn cũng cài teamviewer mở lên, bạn nhập ID và Pass bên tay phải bạn. kết nối với máy kia , chọn file transfer. Thích gửi bao nhiêu cũng đc. nhiều thì chay lâu hơn.

Cách của bạn này cũng ok này

Trích dẫn Gửi bởi ng_truong
    Bạn kêu máy bên kia cài teamviewer. Khi mở lên thì cho bạn số ID và Pass. Máy bạn cũng cài teamviewer mở lên, bạn nhập ID và Pass bên tay phải bạn. kết nối với máy kia , chọn file transfer. Thích gửi bao nhiêu cũng đc. nhiều thì chay lâu hơn.

còn cách này nhanh hơn nè
    - ghi ra đĩa chuyển phát nhanh tùy nơi nhưng không quá 3 ngày sẽ tới nếu là trong nước

bạn lập nick chat skype và gửi file qua đấy. chỉ vài giây là xong

---------- Post added at 10:29 ---------- Previous post was at 10:27 ----------

nhưng người nhà của bạn cũng phải lập một nick chat skype nhe!

Ðề: Re: Làm thế nào để gửi video dung lượng lớn qua mạng một cách nhanh nhất

Trích dẫn Gửi bởi ataky
    bạn lập nick chat skype và gửi file qua đấy. chỉ vài giây là xong

---------- Post added at 10:29 ---------- Previous post was at 10:27 ----------

nhưng người nhà của bạn cũng phải lập một nick chat skype nhe!
    vài giây dể gừi niềm tin ah

bạn có thể vào vn-zoom.com xin 1 nick VIP của 4share hay fshare gì đó, rồi lấy phần mềm cắt ghép file ví dụ như hitlip,... cắt nhỏ file ra, xong up lên trang đó, vid nick VIP nên up nhanh lắm, và bên nhận thì chỉ cần tải xuống, lấy phần mềm cắt ghép file ra mà ghép lại là có Video xem rùi ) mình cũng hay làm như thế với các bộ film đó @@! thân.! con gái mê công nghê thông tin ^^!

Cắt nhỏ ra rồi bạn gửi lên mediafire sẽ nhanh hơn rất nhiều!

Trích dẫn Gửi bởi fptph00858
    bạn có thể vào vn-zoom.com xin 1 nick VIP của 4share hay fshare gì đó, rồi lấy phần mềm cắt ghép file ví dụ như hitlip,... cắt nhỏ file ra, xong up lên trang đó, vid nick VIP nên up nhanh lắm, và bên nhận thì chỉ cần tải xuống, lấy phần mềm cắt ghép file ra mà ghép lại là có Video xem rùi ) mình cũng hay làm như thế với các bộ film đó @@! thân.! con gái mê công nghê thông tin ^^!
    Nghe bạn này nói là biết cũng hay vào vn-zoom và load phim rồi. Mình chuyên làm như thế.hehe. Nhưng mình dùng FFSJ vì nó nhanh hơn.

chẳng có làm cách nào ngoài
    1./ transfer trực tiếp qua Skype hay YM, teamview...
    2./ Upload lên hosting thứ 3, rùi bảo bên kia dơnload về.
    3./ Truyền thống, cách này khắc phục đc Tốc độ băng thông gói cước mà bạn sử dụng ưu điểm hơn 2 cái trên.
    4./ Dùng soft KGB (của các anh NGA đầu trọc) nén file vào định dạng của nó. 1GB sau khi nén có thể thành 2MB, rùi gửi qua bên họ, sang đó họ giải nén lại bằng Soft KGB đó (Ưu điểm là file nhỏ gửi kiểu gì cũng nhanh hơn, nhưng chípet phải ngon, ko là nén và giải nén mất cả ngày trời chưa xong)

Thân./.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối