Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Chủ đề: PM kế toán MISA

Ðề: PM kế toán MISA

Trích dẫn Gửi bởi hanhchi
    Tại sao lại nói Phần mềm kế toán MISA_SME mà các bạn đang sử dụng (như SME7.5, SME7.9 ) lại gọi là :
    " Phần mềm kế toán sử dụng cho doanh nghiệp vừa và nhỏ "
    Vậy nó nhỏ ở chổ nào? Mời các bạn tham gia cho ý kiến
    Hanhchi tính quảng bá phần mềm MS đấy hử?
    Chắc làm ăn phát tài nhờ MS nên muốn tỏ chút lòng thành fải hok?hehe:cheers1:
    Vui vậy thôi. Theo mình MS-SM chỉ dành cho các DN hạch toán toán độc lập, quy mô hoạt động nhỏ (như cty mình nè). Nếu DN có quy mô lớn (SX theo dạng phức tạp, nhiều giai đoạn; nhiều chi nhánh; hay cty con) thì Dn đó phải đặt viết riêng cho phù hợp. MS-SM chỉ là phần mềm theo dạng gói, cũng giống như khi chúng ta mua quần áo ngoài chợ (có thể vừa, hoăc ko vừa) bao giờ cũng rẻ hơn đặt may (thỏa mãn yêu cầu khách hàng ) vậy mà.

Trích dẫn Gửi bởi suploxuhao
    Hanhchi tính quảng bá phần mềm MS đấy hử?
    Chắc làm ăn phát tài nhờ MS nên muốn tỏ chút lòng thành fải hok?hehe:cheers1:
    Vui vậy thôi. Theo mình MS-SM chỉ dành cho các DN hạch toán toán độc lập, quy mô hoạt động nhỏ (như cty mình nè). Nếu DN có quy mô lớn (SX theo dạng phức tạp, nhiều giai đoạn; nhiều chi nhánh; hay cty con) thì Dn đó phải đặt viết riêng cho phù hợp. MS-SM chỉ là phần mềm theo dạng gói, cũng giống như khi chúng ta mua quần áo ngoài chợ (có thể vừa, hoăc ko vừa) bao giờ cũng rẻ hơn đặt may (thỏa mãn yêu cầu khách hàng ) vậy mà.
    Cảm ơn suploxuhao . Nhưng giả sử DN mình có qui trình sản xuất đơn giản, nhưng quy mô lớn, nhiều tiền lắm của thì Ban nghỉ sao?
    việc mình Post bài này lên K phải quảng cáo misa mà đển cảnh tỉnh cho các bạn có ý định sd Misa thì phải xem xét qui mô DN mình như thế nào thì nên dùng Misa suploxuhao ạ
    Chào bạn

Hạnh Chi oi - Vui lòng cho Email hay nick Yahaoo để mình hỏi bạn một số vấn đề về KT tren PM MISA nhé - Xin chân thành cám ơn bạ trước.

Trích dẫn Gửi bởi anhkho
    Hạnh Chi oi - Vui lòng cho Email hay nick Yahaoo để mình hỏi bạn một số vấn đề về KT tren PM MISA nhé - Xin chân thành cám ơn bạ trước.
    Xin chàobạn:anhkho
    Mình rất hân hạnh được làm quen với Bạn, nickname cua Hanh Chi là : "hanhchi_pmu"
    Chào bạn

tin học kế toán khó lém không heng?
    tui năm ba rui mà chưa đi học tin học về chuyên ngành

mình chưa đi làm nhưng mình có học cách sd pm MISA rùi,thành thật mà nói thì thầy mình cũng ko rành về pm này và lớp mình là lớp đầu tiên trong trường được học,vì vậy trong lúc học mình cảm thấy sd nó hơi khó,tuy nhiên pm này có nội dung bao quát nên cũng phù hợp với nhìu loại hình DN đặc biệt là DN thương mại,mua bán.nhưng nó quá nặng nên khi cài vào máy sẽ khiến cho mvt chạy rất chậm,mình còn định gỡ bỏ nũa đó.nếu DN của hanhchi lớn mà đơn giản theo mình thì ko nhất thiết fai sd pm này

Mình không biết lý do HanhChi đưa vấn đề này ra thảo luận nhằm mục đích gì? quan điểm của mình thì mình thấy phần mềm của misa có nhiều ưu điểm nhưng cũng không phải là không có nhược điểm. Rất nhiều người thấy rằng phần mềm misa khó sử dụng, mặt khác khi một đơn vị muốn quản lý theo đặc thù của đơn vị mình thì sẽ rất khó khăn nếu chọn phần mềm misa. Mình thấy trên thị trường hiện nay có rất nhiều phần mềm kê toán để các doanh nghiệp lựa chọn, về cách sử dụng thì dễ dàng hơn nhiều mà hoàn toàn có thể yêu cầu chỉnh sửa theo những phương thức quản lý đặc thù của đơn vị mình. Công ty mình đang sử dụng phần mềm Prosoft.AC của công ty Vietec, mình thấy rất dễ sử dụng và có thể yêu cầu chỉnh sửa theo đặc thù của công ty với mức chi phí khá thấp.

Mình cũng dang dùng thử phần mềm này sao mà phần Thiết lập doanh nghiệp khó thể, mình vào mãi cũng không được để dùng thử xem sao nhưng vào mãi cũng chưa thấy thành công, Có bác nào đã dùng thử và thành công rồi thì bật mí giúp mình với
    MÌnh đang tìm mà không ra, hhuhu

chào bạn thanhxuan mình đã sử dụng thành công phần mềm misa, bạn vướng mắc chỗ nào mình có thể giải đáp cho bạn. Mình thấy phần mềm misa dùng rất hay mà

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối