Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Hỏi về dùng phần mền fast

Mình đang dùng bản Demo phần mềm fast, bạn nào đã dùng rồi và biết cho mình hỏi với.
    Trong phiếu xuất trả lại nhà cung cấp ở ô Số Lượng mình chỉ nhập được có số 1 nhưng mình đang hạch toán số lượng trả lại là 10 mà mình ko thể nhập vào được.
    Ở dưới từng phiếu xuất mình thấy có phần trạng thái sau đấy lại thay đổi thành xử lý mà mình ko thể kích vào đấy để nghi là vào sổ gì được.
    Cho mình hỏi thêm nữa nhà, trong phần mềm thuận ngữ "trường tiền" nghĩa là gì vầy?

Ðề: Hỏi về dùng phần mền fast

Trích dẫn Gửi bởi KienNhung
    Mình đang dùng bản Demo phần mềm fast, bạn nào đã dùng rồi và biết cho mình hỏi với.
    Bạn này kỳ ghê, sao không đặt câu hỏi tại: http://**************/forum/showthread.php?t=122294.

Trong phiếu xuất trả lại nhà cung cấp ở ô Số Lượng mình chỉ nhập được có số 1 nhưng mình đang hạch toán số lượng trả lại là 10 mà mình ko thể nhập vào được.
    Bạn không gõ được số lượng có thể là do bạn đã bấm nhầm phím insert trên bàn phím, bạn ấn phím đó 1 lần nữa và gõ lại thử xem.

Ở dưới từng phiếu xuất mình thấy có phần trạng thái sau đấy lại thay đổi thành xử lý mà mình ko thể kích vào đấy để nghi là vào sổ gì được.
    Người dùng có thể thay đổi được trạng thái chứng từ khi nhập liệu mà (nếu bạn đã lưu chứng từ thì click vào sửa và thay đổi trạng thái nhé)

Cho mình hỏi thêm nữa nhà, trong phần mềm thuận ngữ "trường tiền" nghĩa là gì vầy?
    Dữ liệu sẽ được lưu vào bảng, trong 1 bảng có rất nhiều trường khác nhau như số lượng, đơn giá, mã khách, tên khách,... và tiền. Đối với 1 số trường đặc biệt như đơn giá, tiền, tiền ngoại tệ,... chương trình cho phép người dùng tự định dạng hiển thị.