Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 15 của 15
    Ðề: thủ tục về thuế sau khi thay đổi địa chỉ như thế nào

xin nhắc thêm với bạn nữa là, hoa đơn cũ có đóng dấu địa chỉ cũ, bạn phải làm công văn xin tịch thu hóa đơn cũ và cấp hóa đơn mới. và thủ tục xin cấp hóa đơn thì như lúc đầu công ty thành lập di xin hóa đơn. THAN CHAO

luôn tiện cho mình hỏi thêm tí nếu với chi cục thuế cũ mình đã quyết toán thuế rùi thì sao, trước tiên mình phải lên đâu để thay đổi giấy phép đăng ký kinh doanh, rùi tiếp ...???

Trích dẫn Gửi bởi heongo
    luôn tiện cho mình hỏi thêm tí nếu với chi cục thuế cũ mình đã quyết toán thuế rùi thì sao, trước tiên mình phải lên đâu để thay đổi giấy phép đăng ký kinh doanh, rùi tiếp ...???
    Khi bạn chuyển công ty sang địa phương mới thì Sở kế hoạch đầu tư ở địa phương sẽ thu hồi giấy phép kinh doanh của bạn.

Sau đó bạn phải lên Phòng đăng ký kinh doanh trong Sở Kế hoạch và Đầu tư ở địa phương mới đăng ký lại.

Chi cục thuế nơi quản lý thuế mà công ty bạn chuyển đến sẽ cử cán bộ thuế cùng công an phường đến xác nhận công ty bạn có trụ sở tại địa điểm mới hay ko

ui trời,vấn đề này rất mất time.tớ ở quận Hai bà trưng chuyển về Thường Tín,cùng tỉnh khác quận nhé.tớ làm thủ tục như thế này mới xong chia sẻ cho mọi người ít kinh nghiệm thực tế của tớ đây.Đầu tiên tớ làm công văn(tự đánh = tay) gửi chi cục thuế kèm mẫu 08-MST thông tư 80/2004/TCT-BTC,giấy phép kinh doanh(mã số thuế)bản sao có công chứng,quyết định thay đổi địa chỉ trụ sở sau đó nhận phiếu hẹn trả kết quả giải quyết sau 5 ngày.híc trước đó phải hoàn thiện trước tất cả các tờ khai,các loại thuế tồn đọng nhé.Trong 5 ngày này tốt nhất mọi người nên gặp trực tiếp cán bộ quản lý thuế trực tiếp của cty để đối chiếu và xác nhận.tớ mất 1 tuần vì không đi đường tắt đấy.sau 5 ngày mọi người đi lấy kết quả nhưng lúc đó mới mất rất nhiều time.họ giới thiệu gặp chị ở phòng thông tin.sau đó chị ý giới thiệu xuống phòng ấn chỉ(tốt nhất gặp đối chiếu càng sớm càng tốt).ok rùi xác định không thiếu không nợ gì.lúc đó gặp tiếp chị phòng thông tin và chị ấy sẽ giới thiệu vào phòng của đội KKT-Tin học để đối chiếu nộp đủ tờ khai cộng với nghĩa vụ thuế chưa?Ok thì ai may mắn sau 10 ngày cộng với đi lại khoảng 10 vòng( vì họ rất nhiều việc nhé )sẽ nhận được bộ mẫu 09/QTr-Kk.riêng tớ mất 20 ngày vì tội ngồi đợi họ và không chịu lên gặp thường xuyên.hic.Sau đó cầm mẫu về đem ra Sở kế hoạch đầu tư nộpcùng bộ hồ sơ gồm thông báo phụ lục III -06.biên bản họp của đại hội đồng cổ đông,quyết định thay đổi dịa chỉ của đại hội đồng cổ đông ,giấy xác nhận của chính quyền địa phương về việc trụ sở chuyển đến chua có số nhà .tên đường(công ty tớ chuyển về thôn chưa có số)và lấy phiếu hẹn giải quyết.và Bây jowf tớ đang ngồi đợi hôm nào xong tớ se chia se tiếp

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12