Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 40
    Ðề: Cách làm báo cáo tài chính năm 2011

Theo tớ thì đội hồng cổ đông đánh giá lại giá trị tài sản đó.sau đó định khoản góp vốn như bình thường:
    Nợ TK 153: Giá trị tài sản do hội đồng cổ đông đánh giá lại.
    có TK 411:

Mình cũng giống bạn, có ai có file excel báo cáo tài chính năm không, cho mình với.Thanks alot

---------- Post added at 09:35 ---------- Previous post was at 09:34 ----------

quên mất: nếu ai biết gửi cho mình vào địa chỉ mail: van2674@yahoo.com.vn

Trích dẫn Gửi bởi hongkute1803
    ok.có j vướng mắc thì alo mình, nếu bít mình sẽ jup còn chưa bít thì cùng thảo luận.
    bạn có file ex làm bctc thì gửi cho mình nhé tranthibich.1803@gmail.com cảm ơn nhiều

Mình xin giới thiệu mình đã làm báo cáo tài chính nhiều rồi bạn nào có thắc mắc gì thi có thể alo với mình để thảo luận tao đổi số mấy 0934965768

Re: Ðề: Cách làm báo cáo tài chính năm 2011

Mình cũng chẳng biết làm BCTC như thế nào nữa. Có phải là phải lập Sổ Nhât ký chung của từng tháng, sau đó căn cứ vào đó để làm BCTC, phải không hả các bạn. Mà lập BCTC trên HTKT thuế 3.0.2 đúng không? Có bạn nào làm rồi thì chỉ bảo cho những người chưa biết làm như chúng mình với nhé!
    Cảm ơn các bạn nhiều!!!

theo mình thì thì bạn tập hợp các hóa đơn chứng từ lại sau đó kiểm tra chứng từ ngân hàng và mình có khớp chưa. theo dõi công nợ có đúng ko. các bạn làm sao bảng cấn đối phát sinh tài khoản cân thì việc làm báo cáo tài chính sẽ nhẹ hơn

Re: Ðề: Cách làm báo cáo tài chính năm 2011

Trích dẫn Gửi bởi hongkute1803
    Bạn làm bằng Excel hay phần mềm kế toán j? .Phải làm báo cáo tài chính năm 2011, hạn nộp là 31/03/2012, làm quyết toán thuế TNCN năm 2011.Căn cứ vào hóa đơn mua vào, bán ra các chứng từ phát sinh chi phí, sổ phụ ngân hàng...bạn cứ tập hợp lại rùi có j phone cho mình 090.474.1126.bạn làm đến đâu mình sẽ hướng dẫn .ok...
    Bạn ơi SĐT của bạn bị sai rùi

Ðề: Re: Ðề: Cách làm báo cáo tài chính năm 2011

Trích dẫn Gửi bởi phượng lê
    Mình cũng chẳng biết làm BCTC như thế nào nữa. Có phải là phải lập Sổ Nhât ký chung của từng tháng, sau đó căn cứ vào đó để làm BCTC, phải không hả các bạn. Mà lập BCTC trên HTKT thuế 3.0.2 đúng không? Có bạn nào làm rồi thì chỉ bảo cho những người chưa biết làm như chúng mình với nhé!
    Cảm ơn các bạn nhiều!!!
    Bây giờ ra 3.1.1 rồi bác nào dùng cái cũ người ta ko thu đâu

ôi bạn Bích Trần giống mình thế,mình cũng làm bên công ty chuyên về phần mềm mà chưa làm dc gì

---------- Post added at 12:38 ---------- Previous post was at 12:33 ----------

bạn nào có file excel về bctc năm 2011 thì gửi cho mình dc ko vậy? lehuongvinanetjsc@gmail.com

mình mới ra trường đi làm được 3 tháng rùi ,nhưng mới chỉ phải thống kê sổ sách thôi, mình không biết là làm BCTC cần những chứng từ sổ sách gì nữa?mà làm thế nào? làm kê khai thuế có khó không?huhu,chẳng có ai hướng dẫn mình cả.......không biết là nó có như những gì mà mình được học trên lớp không?......
    Bác nào biết thì giùm mình với nha!

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối