Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Đầu tư vào đâu thời kỳ bão giá ?

Chúng ta đang chứng kiến việc giá cả tất cả các mặt hàng đang tăng lên một cách chóng mặt. Chúng ta có thể không biết nguyên nhân là do đâu và sắp tới chuyện gì sẽ diễn ra, nhưng chúng ta chắc chắn rằng kẻ chịu hậu quả là chính chúng ta.
    Chúng ta ý thức được việc chúng ta đang nghèo hơn. Tiền chúng ta đang vơi đi từng ngày. Kẻ trộm giấu mặt đã vào tựng nhà một, móc túi tất cả, từ kẻ giàu người nghèo, thành phố hay nông thôn, tận nơi hang cùng ngõ hẻm.
    Chúng ta lúng túng vì không biết phải cư xử với chính đồng tiền mà chúng ta dày công tích cóp ra sao đây. Đầu tư vào chứng khoán, ngoại tê hay vàng hay gửi tiết kiệm đều là những phương án rủi ro, mất nhiều hơn được.
    Chẳng lẽ khoanh tay đứng nhìn – Không, vẫn còn 1 kênh đầu tư nữa.
    Ngay lúc này, hãy biến mình thành người khổng lồ bằng cách : đầu tư vào GIÁO DỤC càng - sớm - càng - tốt.
    Chu kỳ kinh tế đang tạo ra một khoảng trống và bạn phải là ai sau khoảng trống này chứ.
    Hãy ghi tên mình vào 1 lớp ngoại ngữ, lớp kỹ năng quản lý thời gian và tiền bạc, lớp học các kỹ năng mềm, lớp nâng cao trình độ chuyên môn của bạn…
    Ngay khi kinh tế hồi phục, bạn sẽ chốt lời một cách chủ động và tạo ra một khoảng cách rất xa với người khác.
    Bạn cần hành động ngay đi.

Ðề: Đầu tư vào đâu thời kỳ bão giá ?

Thời buổi này ngành nào làm ăn cũng khó khăn trừ ngân hàng