Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Xuất bán hàng cao nhiều hơn giá vốn

các bạn giúp mình nhé.
    công ty mình mua 1 mặt hàng về để bán 29.000.000, cho mình hỏi khi xuất hóa đơn ra với giá cao nhất là bao nhiêu, nếu xuất cao quá khoảng gần 40.000.000 thì có sao không?

Ðề: doanh thu

Trích dẫn Gửi bởi nguyenthuyen
    các bạn giúp mình nhé.
    công ty mình mua 1 mặt hàng về để bán 29.000.000 nhưng khi xuất hóa đơn ra với giá cao nhất là bao nhiêu, nếu xuất cao quá khoảng gần 40.000.000 thì có sao không?
    Bạn phải biết công ty bạn bán mặt hàng gì, giá cả ngoài thị trường là bao nhiêu. Tính các chi phí, tính giá thành sản phẩm. Giá mua về 29.000.000 ghi trong hoá đơn. nhưng phải tính thuế, công vận chuyển, cộng những thứ linh tinh khác. Sau đó hỏi bên phòng kinh doanh giá bán bao nhiêu, ai niêm uyết giá sản phẩm đó, số lượng, qui cách được bán như thế nào. Sau đó thống nhất giá cả. Tuỳ từng thời điểm mà giá cả đó được quy định, có thể lên xuống thất thường tuỳ thuộc vào nhiều giai đoạn khác nhau. Đây là ý kiến của mình, mời các bạn ai có ý kiến thêm, xin bổ sung ạ.

giá bán như nào cũng được cũng không bắt buộc miễn là khách hàng đồng ý nhưng dù gì phải bán cái giá hợp lý'

Giá bán cao thập đó là tuỳ bạn nhưng giá bán đó có mang lại hiệu quả hay không thì bạn phải dựa vào phân tích thị trường như mặt hàng mình có được ưa chuộng không, giá cả người ta bán như thế nào, so sánh chất lượng , và thị hiếu vv...Tuy nhiên cũng không được tính thấp quá, bạn phải tính các yếu tố như tiền mua hàng vận chuyển , kho bãi, quản lý thuế má ..., vì vây giá phải cao hơn các yếu tố phát sinh cộng lại không thì lỗ đó

Ðề: Xuất bán hàng cao nhiều hơn giá vốn

Khách hàng có chịu mua hàng với giá cao hay không thì điều đó mới quan trọng, nếu cty bạn bán giá thấp quá thì mới đáng lo ngại, bạn nhé

Về giá cả pải có chính sách hợp lý và cạnh tranh thì mới mong tồn tại.

Trích dẫn Gửi bởi nguyenthuyen
    các bạn giúp mình nhé.
    công ty mình mua 1 mặt hàng về để bán 29.000.000, cho mình hỏi khi xuất hóa đơn ra với giá cao nhất là bao nhiêu, nếu xuất cao quá khoảng gần 40.000.000 thì có sao không?
    trong giao dịch thương mại thuận mua vừa bán , nếu bên mua chấp thuận thì giá cao bao nhiêu chả được bạn lo lắng chuyện đó làm gì chứ.