Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Làm việc Ngoài Giờ

Em đang học kế toán doanh nghiệp Năm cuối của trường tài chính kế toán em muốn kiếm thêm việc làm ngoài giờ học để kiếm thêm thu nhập và học hỏi kinh nghiệm . Nên em đã tìm được công việc đi bán hàng đa cấp đó . công việc chỉ là bán hàng mỹ phẩm cho cong ty Oriflame ở 92 phan châu trinh đà nẳng . Các anh chị cho em hỏi mình có thể tin vào công ty đó không ? Việc Bán hàng đó có vi phạm luật kinh tế Viet Nam Mình không gỉ ? . Anh chị cho em một lời khuyên nha có nên tham gia không ? . Em chân thành cám ơn

Ðề: Làm việc Ngoài Giờ

Em có thể tham khảo v/v bán hàng đa cấp tại Việt nam, trước khi quyết định công việc của mình nhé !

Bán hàng đa cấp tại Việt nam
    Ở Việt Nam Kinh doanh đa cấp(Multilevel Marketing) được gọi theo nhiều tên khác nhau như: Bán hàng đa cấp, kinh doanh truyền tiêu, Kinh doanh hệ thống, Hợp tác tiêu thụ đa tầng, ...Đã có khá nhiều người biết về mô hình kinh doanh này, nhưng để hiểu hết về bản chất của nó thì không đơn giản.Từ năm 1999-2000 bắt đầu xuất hiện một vài Công ty kinh doanh đa cấp ở nước ta hoạt động với quy mô nhỏ lẻ, thường xuyên va chạm với luật pháp và Báo chí. Có Công ty làm ăn nghiêm túc và cả Công ty lợi dụng kinh doanh theo mạng để lừa khách hàng. Điều đó đã làm cho nhiều người hiểu không đúng hoặc sai lệch về kinh doanh theo mạng - Một lĩnh vực kinh doanh tiên tiến và có tốc độ tăng trưởng 20-30% một năm.Đến thời điểm cuối năm 2004, tại Việt Nam đã có khoảng 20 Công ty bán hàng đa cấp phân phối sản phẩm chủ yếu về ngành chăm sóc sức khoẻ và sắc đẹp. Để hoà nhập với xu hướng chung của thế giới cũng như đáp ứng tình hình thực tế tại Việt Nam hành lang pháp lý về kinh doanh theo mạng đã dần hình thành:

- Ngày 01-07-2005, luật Cạnh tranh có hiệu lực thi hành trong đó có những điều khoản quy định về bán hàng đa cấp

- Ngày 24-08-2005, Chính Phủ ban hành Nghị định 110/2005/NĐ-CP quản lý bán hàng đa cấp

- Ngày 08-11-2005, Bộ thương mại ban hành thông tư hướng dẫn một số nội dung tại Nghị định 110/2005/NĐ-CP về quản lý bán hàng đa cấp.

Theo MFONews

Trích dẫn Gửi bởi longkhanh10
    Em đang học kế toán doanh nghiệp Năm cuối của trường tài chính kế toán em muốn kiếm thêm việc làm ngoài giờ học để kiếm thêm thu nhập và học hỏi kinh nghiệm . Nên em đã tìm được công việc đi bán hàng đa cấp đó . công việc chỉ là bán hàng mỹ phẩm cho cong ty Oriflame ở 92 phan châu trinh đà nẳng . Các anh chị cho em hỏi mình có thể tin vào công ty đó không ? Việc Bán hàng đó có vi phạm luật kinh tế Viet Nam Mình không gỉ ? . Anh chị cho em một lời khuyên nha có nên tham gia không ? . Em chân thành cám ơn
    Theo mình biết thì hãng Mỹ phảm Oriflame chưa thấy co tăm tiếng j về việc vi phạm pháp luật như các công ty bán hàng đa cấp khác.Mình thấy mấy người bạn mình làm thời gian thảo mái,hok bắt buộc.
    Nhưng bạn nên tim hỉu kỹ vì Bán hàng đa cấp này phức tạp lắm,rất dễ vi phạm pháp luật.

em xin cám ơn các anh chị đã cho em một lời khuyên .

Xin hỏi có văn bản nào hướng dẫn chế độ chi làm việc ngoài giờ đối với KT HCSN.

Bán hàng đa cấp (Bán lòng tin và cách tiếp thị là chính, còn...hàng hoá chất lượng ra sao còn phải xem lại nhưng giá thì trên trời như thế mới có đủ huê hồng chi đa cấp chứ.!?)

uhm. bán hàng đa cấp chủ yếu là ăn hoa hồng theo sản phẩm . bán được nhiều sản phẩm thì mình được nhiều hoa hồng thôi . xin hỏi có ai biết chỉ cần mình ngồi trên máy tính mà vẫn kiếm tiền được không ví dụ như quảng cáo mặt hàng cho cty ở trên internet đó . ai biết chia sẽ nhé