Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 40

LƯƠNG TRUNG CẤP KẾ TOÁN

Các anh chị cho em hỏi?
    cho tới thời điểm bây giờ lương trung cấp kế toán bao nhiêu là hợp lý?
    + Mới ra truòng thi bao nhiêu?
    + Kinh nghiệm 2 năm thi bao nhiêu?
    Em đang làm kế toán cho công ty xây dựng, ở đây mình em là kế toán nên ôm hêt, lam 1 năm rồi mà hoài hok tăng lương,..hic..:daica:
    Các anh chi cho em ý kiếm nhé

Ðề: LƯƠNG TRUNG CẤP KẾ TOÁN

Tuỳ vào quy định của từng công ty,DN chứ.Có chỗ thì tính theo trình độ,có chỗ lại khoán...

Kô thể có 1 thướt đo rõ ràng được, tùy theo năng lực, khả năng nắm bắt công việc của bạn. Nếu bạn cảm thấy mức lương kô fù hợp với công sức bn bỏ ra bạn fải làm 1 văn bản đề nghị tăng lương, nêu ra những lý do, mong muốn và gửi mail cho sếp. Nếu bn là 1 ng có năg lực sếp bạn sẽ tự biết nên làm j, còn kô được thì tìm việc khác tốt hơn. Còn trẻ mà ngại j bay nhảy. Chúc bạn thành công!

Tuỳ theo bạn làm trong cty nào nữa chứ, nếu công ty nhà nước thì ít hà chùng 1.2-1.5Tr à, còn DN trong KCN thì từ 2 - 2.5 và có thể cao hơn nữa vì tuỳ theo bạn thoã thuận htôi đó bạn ơi

Bên mình trả theo khả năng và năng lưc lam việc c ủa mỗi ng bạn ạ.Như mình nè TN TC làm tới nay là 1năm ,nhưng lương hiện tại có khi còn cao hơn lương của nv mà TNCĐ đó bạn.
    Nhưg theo mình TNTC mơi ra truong chắc chỉ 2tr,có KN 2năm trở lên 3-4tr thôi.

Trích dẫn Gửi bởi VOPHUONG1512
    Các anh chị cho em hỏi?
    cho tới thời điểm bây giờ lương trung cấp kế toán bao nhiêu là hợp lý?
    + Mới ra truòng thi bao nhiêu?
    + Kinh nghiệm 2 năm thi bao nhiêu?
    Em đang làm kế toán cho công ty xây dựng, ở đây mình em là kế toán nên ôm hêt, lam 1 năm rồi mà hoài hok tăng lương,..hic..:daica:
    Các anh chi cho em ý kiếm nhé
    Lưong Tcấp có hệ số lương là 1,86. còn mức lương tối thiểu thì tuỳ vào vùng. có thể là 550, 650 hoặc hơn nữa.
    Còn việc tăng luơng thì còn tuỳ vào năng lực và sự rộng lượng của sếp bạn, nhưng theo quy định thì 2 năm tăng lương 1 lần (tăng hệ số lương).

Phụ thuộc vào công việc, trách nhiệm công việc họ sẽ trả lương cho bạn, Nếu thấy khả năng đáp ứng yêu cầu công việc tốt, khối lượng công việc nhiều mà không tăng lương thì bạn trao đổi thẳng với người có trách nhiệm, và cũng hỏi lý do tại sao "quên" tăng lương

Hệ số lương TC là 1.86 but còn tuỳ thuộc từng DN nữa bạn àh, hok ở đâu giống nhau, hiếm DN nào áp dụng đúng mức lương quy định lắm. but theo mình thì mới ra trg, kt bậc trung cấp thì lương khoảng 2tr ^_^

Hic hic, mình ra trường cách đây 04 năm rùi mà lương có 2,5 chai là sao?

Lưong Tcấp có hệ số lương là 1,86. còn lương hệ số lương đại học và cao đẳng là bao nhiêu nhỉ. và mức lương mới ra trườg của dại học và cao đẳng là bao nhiêu, mong các pác trả lời giúp ạ

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối