Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 14 của 14
    Ðề: Ngoài bằng kế toán khi ra trường họ còn yêu cầu bằng nào nữa ko ?

theo mình thì ngoài tin và Anh văn ra thì mình nên học thêm bằng kế toán trưởng! con người phải biết mơ ước cao hơn chứ nị
    ngoài ra nên học thêm về Quản Trị để nắm bắt tâm trạng sếp, để biết cách ứng xử. Với môi trường năng động hiện nay chỉ biết nghiệp vụ kế toán ko thì chưa đủ.
    Thân!!!:book:

Trích dẫn Gửi bởi mainguyet
    theo mình thì ngoài tin và Anh văn ra thì mình nên học thêm bằng kế toán trưởng! con người phải biết mơ ước cao hơn chứ nị
    ngoài ra nên học thêm về Quản Trị để nắm bắt tâm trạng sếp, để biết cách ứng xử. Với môi trường năng động hiện nay chỉ biết nghiệp vụ kế toán ko thì chưa đủ.
    Thân!!!:book:
    Pác này lo xa quá!
    Làm kế toán, em chỉ khoái cái món nhanh nhẹn một chút, bằng là hiển nhiên, sử dụng vi tính khá, món Tiếng anh linh hoạt, biết trên biết dưới là ok => Thế là đủ, ngoài ra phải có ý chí tiến thân trong sự nghiệp của mình!!!...:smilielol5:...!!!(học gì tuỳ thích):thumbup:

Anh văn thì hẳn là rất cần nếu bạn muốn tìm việc làm có thu nhập cao. Ngoài ra, Nhà tuyển dụng sẽ rất chú ý tới kỹ năng giao tiếp của bạn khi phỏng vấn. Vi tính ko mấy ai để ý đến bằng mà chỉ cần ngồi vào máy bạn sử dụng thành thạo là được.

Trích dẫn Gửi bởi hoaanbinh
    Ngoài bằng kế toán ra thi khi tuyển kế toán tuỳ theo vị trí công việc bên mình thường đòi hỏi bằng vi tính , anh van và một số chứng chỉ chuyền ngành như kế toán trưởng , Giám đốc tài chính , chứng khoán ... Nói chung càng nhiều càng tốt (học thiệt đó nha chứ khg phải học để lấy bằng). Bạn cứ theo đó mà tính .
    Mình đồng ý với ý kiến của hoaanbinh. Tùy theo vị trí mà học thêm các chứng chỉ để đáp ứng yêu cầu công việc. Nhưng cái quan trọng nhất theo mình vẫn là Anh văn. Mình cũng chỉ vì thiếu Anh văn nên mới không có cơ hội làm việc cho các công ty nước ngoài, mà thậm chí các công ty lớn trong nước nó cũng đòi Anh văn siêu nữa. Học Anh văn cho tốt nha bạn.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12