Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Đề tài thực tập giá thành

Em đang thực tập ở công ty Bình An về đề tài tính giá thành
    Công ty đang áp dụng đánh giá dở dang cuối kỳ theo phương pháp 25% chi phí chế biến.Theo em hoc ở trường thì phải đánh giá cả CP NVL ,CP nhân Công và CPSXC.nhưng công ty chỉ đánh giá cho chi phí chế biến thôi(CP nhân công và CPSXC), còn CP NVL công ty hok đành giá.
    Giờ em hok biết phải giải thich sao nửa, Anh chị nào biết thì giúp em với :k5931592:

Ðề: Đề tài thực tập giá thành

Trích dẫn Gửi bởi gyganet
    Em đang thực tập ở công ty Bình An về đề tài tính giá thành
    Công ty đang áp dụng đánh giá dở dang cuối kỳ theo phương pháp 25% chi phí chế biến.Theo em hoc ở trường thì phải đánh giá cả CP NVL ,CP nhân Công và CPSXC.nhưng công ty chỉ đánh giá cho chi phí chế biến thôi(CP nhân công và CPSXC), còn CP NVL công ty hok đành giá.
    Giờ em hok biết phải giải thich sao nửa, Anh chị nào biết thì giúp em với :k5931592:
    sở dĩ CPNVL không được đánh giá là vì nó được sữ dụng ngay từ đầu quy trình sản xuất. có nghĩa là bạn phải hiểu là mức độ hoàn thành của CPNVL là 100%.
    bạn sẽ tính CPSXDDCK cho từng yếu tố chi phí sau đó cộng lại sẽ được tổng CPSXDDCK.

Trích dẫn Gửi bởi nmtuan
    sở dĩ CPNVL không được đánh giá là vì nó được sữ dụng ngay từ đầu quy trình sản xuất. có nghĩa là bạn phải hiểu là mức độ hoàn thành của CPNVL là 100%.
    bạn sẽ tính CPSXDDCK cho từng yếu tố chi phí sau đó cộng lại sẽ được tổng CPSXDDCK.
    Không phai đâu ban ơi! cuối kỳ còn có SPDD mà. CPdd NVL chiếm rất lớn đó
    Với lạ, khi mình học đã được thầy dạy các phương pháp đánh giá SPDD rồi, phương pháp nào cũng đánh giá NVL hết

Em cũng đang làm bài tập báo cáo về tính giá thành.Anh chị giúp em với nhé.
    conang_deptrai_dt07@yahoo.com.địa chỉ emai của em.thank!!!

bạn nào có báo cáo thực tập giá thành thì làm ơn gửi cho minh wa email cobenghichngom251289@yahoo.com. minh cám ơn bạn nhìu lắm