Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Pháp lệnh về hợp đồng kinh tế

:helpsmilie:Em đang làm hợp đồng kinh tế cụ thể là vận chuyển cát cho công trình, nhưng em chỉ biết pháp lệnh kinh tế áp dụng cho trường hợp này ra đời ngày 20/10/1984.

Các anh chị biết pháp lệnh nào mới nhất áp dụng cho trường hợp này thì chỉ em với!:helpsmilie:

Ðề: Pháp lệnh về hợp đồng kinh tế

Trích dẫn Gửi bởi loantran
    :helpsmilie:Em đang làm hợp đồng kinh tế cụ thể là vận chuyển cát cho công trình, nhưng em chỉ biết pháp lệnh kinh tế áp dụng cho trường hợp này ra đời ngày 20/10/1984.

Các anh chị biết pháp lệnh nào mới nhất áp dụng cho trường hợp này thì chỉ em với!:helpsmilie:
    Pháp lệnh về HĐKT đã hết hiệu lực. Hợp đồng em làm chủ yếu ràng buộc về mặt dân sự thôi.

Trích dẫn Gửi bởi BẢO ĐỨC
    Pháp lệnh về HĐKT đã hết hiệu lực. Hợp đồng em làm chủ yếu ràng buộc về mặt dân sự thôi.
    Nhưng có luật nào để chắc chắn hơn hok anh?

Trích dẫn Gửi bởi loantran
    Nhưng có luật nào để chắc chắn hơn hok anh?
    Em muốn hỏi về Luật gì? Nếu về bản chất hợp đồng thì xem Bộ luật dân sự, còn quy định hợp đồng thì xem Luật thương mại.

Trích dẫn Gửi bởi BẢO ĐỨC
    Em muốn hỏi về Luật gì? Nếu về bản chất hợp đồng thì xem Bộ luật dân sự, còn quy định hợp đồng thì xem Luật thương mại.
    Em tìm ra rồi, Bộ Luật dân sự, và Thương mại năm 2005. Cảm ơn anh Bảo Đức đã quan tâm nha!