Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Ðề: Mẫu giấy nộp tiền vào ngan sách nhà nước!

Trích dẫn Gửi bởi hoanhi
    Chào cả nhà!
    Cả nhà mình ai có mẫu số: C1-02/NS theo TT số 128/2008/TT-BTC ngày 24/12/20008 củ BTC (Giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước), cho em với. Em muốn nộp thuế bằng chuyển khoản mà không có mẫu này để làm.
    Thanks!
    Bạn download ở đây nhé :gaitai:

Mình đi nộp thấy mẫu này họ bỏ rồi.. thay bằng mẫu này cơ mà

http://www.mediafire.com/?zngmj2e5ojn

bây giờ giấy nộp tiền vào NSNC toàn DN tự in ra chứ không đi mua từ kho Bạc nữa vừa đẹp lại vừa nhanh chỉnh sửa trên máy tính. mẫu của bạn hàngnghiem là chuẩn đấy:
    http://www.mediafire.com/?zngmj2e5ojn

Chào cả nhà!
    Em mới tốt nghiệp nên chưa biết, em muốn hỏi " Các khoản mục phải kê khai trên giấy nộp tiền lấy nguồn từ đâu a? Nộp thuế GTGT, thuế TNCN, thuế hoa hồng, thuế NK."
    Thanks!

Trích dẫn Gửi bởi lthien
    Chào cả nhà!
    Em mới tốt nghiệp nên chưa biết, em muốn hỏi " Các khoản mục phải kê khai trên giấy nộp tiền lấy nguồn từ đâu a? Nộp thuế GTGT, thuế TNCN, thuế hoa hồng, thuế NK."
    Thanks!
    Mục lục ngân sách NN này bạn kê tương ứng theo mục lục ngân sách nhà nước mà CQ quản lý thuế bên bạn sẽ cấp cho hoạc bạn có thể xem trong TT33/2008 và chọn đúng với loại hình doanh nghiệp của công ty bạn

Lên google không thiếu bạn ơi

Mọi người ơi !có thông báo mới là nộp tiền vào ngân sách nhà nước trên 5triệu là phải nộp bằng chuyển khoản hả? cty mình lâu nay nộp bằng tiền mặt giờ nộp chuyển khoản thì làm sao đây mọi người . mong mọi người chỉ giáo với .thanks!!!

Trích dẫn Gửi bởi codem
    Mọi người ơi !có thông báo mới là nộp tiền vào ngân sách nhà nước trên 5triệu là phải nộp bằng chuyển khoản hả? cty mình lâu nay nộp bằng tiền mặt giờ nộp chuyển khoản thì làm sao đây mọi người . mong mọi người chỉ giáo với .thanks!!!
    bên mình lâu nay vẫn nộp chuyển khoản nè, chỉ cần đánh giấy nộp tiền vào NSNN 5 bảng nộp vào ngân hàng TM nơi có mở tk cty minhg thôi, giống như nộp ủy nhện chi ấy. thế là họ chuyển cho, còn mẫu nếu cần cho mình mail mình gửi cho. ở đây mình ko gửi file đính kèm được.

Trích dẫn Gửi bởi huenho_dn109
    bên mình lâu nay vẫn nộp chuyển khoản nè, chỉ cần đánh giấy nộp tiền vào NSNN 5 bảng nộp vào ngân hàng TM nơi có mở tk cty minhg thôi, giống như nộp ủy nhện chi ấy. thế là họ chuyển cho, còn mẫu nếu cần cho mình mail mình gửi cho. ở đây mình ko gửi file đính kèm được.
    Bạn có thể gửi vào mail cho mình xin cái mẫu đó được ko?
    mail của mình là haohao2209@gmail.com. Cám ơn bạn nhá

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối