Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

Anh văn giao tiếp & Toiec ? Nên học cái nào ?

Hiện giờ mình đang rất phân vân, không biết nên học anh văn giao tiếp hay chỉ học ngữ pháp để thi lấy bằng Toiec thôi !!! Không biết kế toán có cần giỏi giao tiếp không ? Mọi người ơi, cho mình ý kiến đi !!! Thanks nhiều nha !!!

Ðề: Anh văn giao tiếp & Toiec ? Nên học cái nào ?

nếu bạn có thời gian học và có tài chính cộng thêm lòng nhiệt tình,mục tiêu với môn học thì theo mình không cần phải phân vân. nếu bạn đã biết nhiều về tiếng anh giao tiếp thì nên đi học thêm toiec đế nâng cao kỹ năng anh ngữ của mình chứ vì các nhà tuyển dụng rất hay sử dụng cả toiec. nói cung học j cũng tốt cho bạn chứ không riêng gì kế toán1

:khoquaha::khoquaha: còn theo mình hiện nay mình nên học giao tiếp thì tốt nhất ^^ vì trường mình đòi hỏi Sv ra trường phải có bằng B Anh văn, thế nên theo mình nghĩ Anh ngữ khoảng bằng B là đc, còn việc giao tiếp thì cân hơn ^^ vì trên thực tế ngay cả người bản xứ còn nói sai chính tả anh văn lắm mà nói chi là mình :tea: chúc bạn thành công

bạn nên học toeic masterry hó...

Nếu mọi người muốn học tiếng anh thì cứ thử vào trang web này nha sannam-wasi.com, chố mình vừa có TA giao tiếp vừa có thi TOEIC nữa, nếu ai muốn học khoá học E Bisiness đối với trưởng phòng hoặc Giám đôc để nâng cao trình độ TA của mình hơn. Mình xin đảm bảo sau khi học Ở chỗ mình xong bạn sẽ thấy tin tưởng hơn về fần TA của mình, thử sẽ biết nha mọi người.
    Cảm ơn mọi người trước
    Mong mọi người quan tâm đến Công ty của mình !

Theo mình nên hoc Toeic, sau này có lên kế toán trường thường hay đi công tác nc ngoài khỏi mất công ^_^

Trích dẫn Gửi bởi thori
    Hiện giờ mình đang rất phân vân, không biết nên học anh văn giao tiếp hay chỉ học ngữ pháp để thi lấy bằng Toiec thôi !!! Không biết kế toán có cần giỏi giao tiếp không ? Mọi người ơi, cho mình ý kiến đi !!! Thanks nhiều nha !!!
    + Nếu muốn giao tiếp thì học giao tiếp, đa số trung tâm hiện tại vừa dạy giao tiếp vừa dạy ngữ pháp, phần lớn bạn phải tự tìm cách mà giao tiếp.

+ Nếu muốn học để biết, học để lấy bằng thì học căn bản ngữ pháp thật tốt rồi hãy học Toeic.

-> Chung qui cái nào cũng có thể giao tiếp được tất, chỉ sợ bạn không biết giao tiếp thôi. Anh ngữ là cần thiết cho chúng ta chứ không quan trọng ngành nghề.

Tks !

Mình nghĩ bạn nên học TOEIC thì tốt hơn vì các nhà tuyển dụng đặc biệt là các công ty lớn đều thích các chứng chỉ TOEIC và TOEFL ... còn nếu bạn học tốt TOEIC thì bạn cũng có thể giao tiếp tốt thôi mà... cơ bản là ở cách học của bạn thôi.. cố lên bạn trẻ..!

học cái gì cũng dược bạn ah quan trọng nhất là bạn có tiếp thu đuọc cái người ta dạy không thôi
    chúc bạn học giỏi!!!

Nảy giờ chưa thấy ai nói về: địa điểm tốt, học phí mềm, giáo viên dạy dể tiếp thu...Mình đang ở Bình Tân (gần nhà thờ tên lửa) nên học ở đâu ?