Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 1 của 1

Ðề: phân tích báo cáo tài chính công ty chứng khoán

nếu anh (chị) nào có phân tích báo cáo tài chính thj` anh (chị) post lên diễn đàn luôn đc ko ạ? Em nghĩ cũng có nhj`u người quan tâm đến báo cáo này

Cái này chắc khó đây, diễn đàn này đã thể hiện nhiều lắm rồi mà!

báo cáo tc ko có cái này được không nhỉ

Tuyệt vời, đúng tài liệu tôi đang cần, mong chia sẻ của các Bác

Trích dẫn Gửi bởi phunghang
    anh chị ơi, ai có tài liệu j về phân tích báo cáo tài chính công ty chứng khoán thì cho em mượn tạm với ạ, em chỉ tham khảo thui, xong jả liền hà,
    Thứ nhất là bạn không nên viết nhiều nơi một lúc à, để đất cho anh em nghía với chứ, màn hình của Gã có 11 inch thôi mà, hehehe.
    Thứ 2: về phân tích báo cáo tài chính công ty chứng khoán thì bạn có thể vào Học viện tài chính Hà nội (các cửa hàng phô tô cạnh trường ý) có rất nhiều tài liệu hay, nhất là các luận văn tốt nghiệp, mua phô tô thôi, vừa rẻ vừa tiện , thích thì mua file rẻ nữa.
    Hoặc bạn thử dùng Google rồi đánh chữ "phân tích báo cáo tài chính" xem, có lẽ nhiều thông tin bổ ích cho bạn đó, nếu nhiều quá thì thêm chữ chứng khoán vào nữa để thu hẹp diện tìm kiếm.

Trích dẫn Gửi bởi Gã sẹo
    Thứ nhất là bạn không nên viết nhiều nơi một lúc à, để đất cho anh em nghía với chứ, màn hình của Gã có 11 inch thôi mà, hehehe.
    Thứ 2: về phân tích báo cáo tài chính công ty chứng khoán thì bạn có thể vào Học viện tài chính Hà nội (các cửa hàng phô tô cạnh trường ý) có rất nhiều tài liệu hay, nhất là các luận văn tốt nghiệp, mua phô tô thôi, vừa rẻ vừa tiện , thích thì mua file rẻ nữa.
    Hoặc bạn thử dùng Google rồi đánh chữ "phân tích báo cáo tài chính" xem, có lẽ nhiều thông tin bổ ích cho bạn đó, nếu nhiều quá thì thêm chữ chứng khoán vào nữa để thu hẹp diện tìm kiếm.
    khổ quá, em gửi bài mãi chẳng có ai trả lời, nên post thêm bài nữa cho nó chắc,
    thứ nhất: các cửa hàng phô tô đó, ko hề có 1 tài liệu phân tích báo cáo tài chính của công ty chứng khoán nào hết, mà em bật mí bác biết, mấy cái bán ở đó là do em viết ra đấy, gửi n ta bán hộ
    thứ hai: luận văn của các bạn khoa chứng khoán đi thực tập ở các công ty chứng khoán em đã mua đủ trong tay nhưng họ làm về hoạt động của công ty, không phải về tài chính
    thứ ba: em đố bác tìm được trên google 1 bài nào nói về phân tích báo cáo tài chính công ty chứng khoán trừ cái địa chỉ của nó là http://danketoan/forum... đấy
    em cần những chỉ dẫn xác đáng về sự khác nhau cơ bản giữa tài chính công ty chứng khoán với các loại hình công ty khác, chẳng hạn đơn giản 1 hệ số là vòng quay tổng tài sản thôi, tất cả các công ty chứng khoán em thu thập được số liệu đều chỉ xấp xỉ 0.3 là cùng, tức là quá nhỏ so với các loại hình công ty khác, vậy lý do tại sao tốc độ chu chuyển vốn của các công ty này lại thấp đến vậy? đặc điểm nào chi phối đến điều đó, em ko biết, có ai biết chỉ dùm em với,