Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 25

Cách đóng dâu vào sổ sách khi đã thay đổi con dấu ?

Mọi người cho em hỏi một chút với , bên em đang làm lại số sách từ những năm trước, nhưng hiện tại đã đăng kí lại giấy phép kinh doanh và đã đổi dấu tròn. Mọi người cho em hỏi giờ có cách nào để đóng dấu vào những sổ sách cũ làm lại ko ak ?

Ðề: Cách đóng dâu vào sổ sách khi đã thay đổi con dấu ?

Trích dẫn Gửi bởi hoa thuytien
    Mọi người cho em hỏi một chút với , bên em đang làm lại số sách từ những năm trước, nhưng hiện tại đã đăng kí lại giấy phép kinh doanh và đã đổi dấu tròn. Mọi người cho em hỏi giờ có cách nào để đóng dấu vào những sổ sách cũ làm lại ko ak ?
    Giống căn bệnh của tớ thế, hục đầu vào là làm lại sồ sách mà cty đã đổi con dấu. Bên tớ làm lại toàn bộ sổ nên chẳng có dấu đóng khống trước,đành tặc lưỡi nhắm mắt làm liều thôi, cộp dấu mới lên. Chắc tháng nữa bên tớ quyết toán là biết kết quả liền

Bên mh cũng sắp quyết toán đây. nên không biết thế nào nữa. Thấy có chỗ bảo scan dấu rồi làm như thế nào ấy nhưng không rõ . Bên mh còn phải làm lại hết , chả biết đóng dấu mới có được ko?

Bên mh cũng sắp quyết toán đây. nên không biết thế nào nữa. Thấy có chỗ bảo scan dấu rồi làm như thế nào ấy nhưng không rõ . Bên mh còn phải làm lại hết , chả biết đóng dấu mới có được ko?
    Scan dấu là bạn ký trên file rồi in ra đó, nhưng mình cũng chưa rõ về vụ này hình như muốn ký scan thì phải đăng ký với Thuế thì phải

Không biết còn cách nào khác không ?

Re: Ðề: Cách đóng dâu vào sổ sách khi đã thay đổi con dấu ?

Trích dẫn Gửi bởi Ga Kabia
    Giống căn bệnh của tớ thế, hục đầu vào là làm lại sồ sách mà cty đã đổi con dấu. Bên tớ làm lại toàn bộ sổ nên chẳng có dấu đóng khống trước,đành tặc lưỡi nhắm mắt làm liều thôi, cộp dấu mới lên. Chắc tháng nữa bên tớ quyết toán là biết kết quả liền
    Khi nào có kết quả thì báo cáo nhé!

Ðề: Re: Ðề: Cách đóng dâu vào sổ sách khi đã thay đổi con dấu ?

Trích dẫn Gửi bởi huyen.na
    Khi nào có kết quả thì báo cáo nhé!
    ok, sắp rồi, bữa rồi thuế xuống kiểm tra hoàn thuế nhưng ko động đến chi, chỉ tiền gửi ngân hàng thôi, còn quyết toán mới lùng dã man con ngan

cách 1 : scan lại con dấu cũ + chữ kí các sếp cũ
    rồi in màu ra mà dùng :v
    gianh hồ bảo chiêu này là CÔNG NGHỆ CAO
    cách 2 : kiếm con dấu cũ mà dùng ( khắc lại hay xyz gì thì tùy bạn ) - chiêu này giang hồ bảo là LỐI CŨ TÌM VỀ
    cách 3 : bất chấp tất cả , cứ đóng dấu mới đi e - giang hồ gọi là TUYỆT VỌNG TÌM ĐƯỜNG SỐNG
    cách 4 : quyết toán sớm + nôp phạt sớm - hay chia đôi rủi ro vs cán bộ thuế gianbg hồ gọi là : TỰ GIÁC SẼ ĐC KHOAN HỒNG
    cách 5 : hso vẫn làm , và con dấu vẫn k đóng : KIÊM TRUNG TRUNG BẤT KHUẤT , THÀ CHẾT K KHAI :
    tùy bạn thik cách nào thì dùng

Trích dẫn Gửi bởi malanh2708
    cách 1 : scan lại con dấu cũ + chữ kí các sếp cũ
    rồi in màu ra mà dùng :v
    gianh hồ bảo chiêu này là CÔNG NGHỆ CAO
    Chị ơi chị nói rõ cách làm của cái này được không ? em cũng mới nghe mang máng nhưng chưa biết cách làm cụ tỉ thế nào ?

Chị ơi chị nói rõ cách làm của cái này được không ? em cũng mới nghe mang máng nhưng chưa biết cách làm cụ tỉ thế nào ?
    Ma lanh là anh nhé em hjhjhj cách này phải có tay nghề photoshop 1 chút thì làm ok nếu không rất dễ nhận ra vì mực máy in khác mực con dấu

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối