Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo quý

Công ty mình từ đầu năm đến giờ báo cáo sử dụng hóa đơn theo tháng không ah, tháng vừa rồi mình không nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn, mình định để quý 3 nộp luôn, không biết là có được không ta, có cần thủ tục gì không, ai biết chỉ giúp mình với.
    Cám ơn nhiều!
    :leu:

Ðề: Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo quý

Trích dẫn Gửi bởi rùavượtbiển
    Công ty mình từ đầu năm đến giờ báo cáo sử dụng hóa đơn theo tháng không ah, tháng vừa rồi mình không nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn, mình định để quý 3 nộp luôn, không biết là có được không ta, có cần thủ tục gì không, ai biết chỉ giúp mình với.
    Cám ơn nhiều!
    :leu:
    Tháng này là phải BC tình hình sử dụng hóa đơn Quý III rồi, theo NĐ 153 em làm luôn đi.
    Ơ mà sao quý II báo cáo theo tháng mà chi cục vẫn thu nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi vananhuni
    Tháng này là phải BC tình hình sử dụng hóa đơn Quý III rồi, theo NĐ 153 em làm luôn đi.
    Ơ mà sao quý II báo cáo theo tháng mà chi cục vẫn thu nhỉ?
    DN có lòng nộp thì CCT cứ thu, còn nộp thiếu BC quý I, II thì trước sau cũng bị phạt mà :ngaytho:

Trích dẫn Gửi bởi betrang***
    DN có lòng nộp thì CCT cứ thu, còn nộp thiếu BC quý I, II thì trước sau cũng bị phạt mà :ngaytho:
    Theo công văn số 7156/CT-AC ngày 26/08/2011 V/v gửi báo cáo BC26/AC thì nộp 3 quý luôn người đẹp
    Lâu rồi mới thấy bạn Trang nhỉ

Cho em hỏi bây giờ nộp bổ sung báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý I, II được không ạh.

uh theo minh thi ban làm nộp như vậy thì khi mang đi nộp thi phải đưa những báo cáo tháng đó đi kèm theo! và nhớ báo với chuyên quản của Cty minh!

---------- Post added at 05:44 ---------- Previous post was at 05:40 ----------

jai đình cho minh hỏi Cty minh ngày 20/7 vửa rùi có xuất HĐ có trị giá 18,311 tr nhưng tháng 9 vừa rùi quyết toán thì giá trị đã bị giảm chỉ còn 14,751tr jai đinh cho minh xin biên bản để làm điều chỉnh giảm VAT được kg???

Thông báo cho cả nhà khỏi lo nha, bên thuế yêu cầu làm lại báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn từ đầu năm đến giờ, là quý 1,2,3. Những ai đã làm hoặc chưa làm đều phải làm hết nha, theo HTKK 3.0.1

Trích dẫn Gửi bởi rùavượtbiển
    Cho em hỏi bây giờ nộp bổ sung báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý I, II được không ạh.
    Bạn nộp báo cáo bổ sung trước khi CCT phát hiện bạn chưa nộp, mức phạt như sau:

4. Đối với hành vi vi phạm về quản lý hoá đơn

4.1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 500.000 đồng đối với các tổ chức, cá nhân thực hiện báo cáo sử dụng, thanh toán, quyết toán sử dụng hoá đơn chậm; lưu trữ, bảo quản hoá đơn không đúng quy định.

(Theo hcmtax)
    @ Thỏ: dạo này Tr kiêm nhiệm nhìu nên busy lắm, lại còn lo chăm sóc ox nữa nên không có thời gian rảnh lun hiz hiz

Re: Ðề: Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo quý

Mình nghĩ bạn nộp thêm quý 1 , quý 2 thêm là oki nhất .. Yên tâm !

Thông báo cho cả nhà khỏi lo nha, bên thuế yêu cầu làm lại báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn từ đầu năm đến giờ, là quý 1,2,3. Những ai đã làm hoặc chưa làm đều phải làm hết nha, theo HTKK 3.0.1
    Sao mình không nghe bên thuế chỗ mình thông báo gì hết ta, có công văn j không bạn ơi.