Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Hỏi về đơn vị hạch toán phụ thuộc??

Đơn vị mình là một Chi nhánh ở HCM, đầu năm thì cơ quan thuế có yêu cầu mình cung cấp giấy xác nhận là đơn vị mình là đơn vị hạch toán phụ thuộc mình đã gởi tất cả hồ sơ pháp lý lên đó rồi, cơ quan thuế không yêu cầu gì thêm nữa. Nhưng tự nhiên sáng nay người quản lý thuế của cty mình gọi điện về bảo tất cả cái bộ hồ sơ đó ko có tờ nào chứng minh mình là đơn vị hạch toán phụ thuộc hết. Họ yêu cầu 1 tờ giấy có xác minh của cty chính ở ngoài Hà Nội để chứng thực rằng đơn vị của mình là đơn vị hạch toán phụ thuộc. Gọi điện ra hỏi cty thì được biết cái này đã đăng ký với tổng cục thuế rồi, cứ lên bảo với bên Thuế là cái này đã có trong dữ liệu của Thuế không cần phải giấy tờ chứng mình gì cả. Hic có ai gặp trường hợp này rồi giúp mình với....hic hic

Ðề: Hỏi về đơn vị hạch toán phụ thuộc??

Trích dẫn Gửi bởi bestols
    Đơn vị mình là một Chi nhánh ở HCM, đầu năm thì cơ quan thuế có yêu cầu mình cung cấp giấy xác nhận là đơn vị mình là đơn vị hạch toán phụ thuộc mình đã gởi tất cả hồ sơ pháp lý lên đó rồi , họ không yêu cầu gì nữa. Nhưng tự nhiên sáng nay Người quản lý thuế của cty mình gọi điện về bảo tất cả cái bộ hồ sơ đó ko có tờ nào chứng minh mình là đơn vị hạch toán phụ thuộc hết. Họ yêu cầu 1 tờ giấy có xác minh của cty chính ở ngoài Hà Nội để chứng thực rằng đơn vị của mình là đơn vị hạch toán phụ thuộc. Gọi điện ra hỏi cty thì được biết cái này đã đăng ký với tổng cục thuế rồi, cứ lên bảo với bên Thuế là cái này đã có trong dữ liệu của Thuế không cần phải giấy tờ chứng mình gì cả. Hic có ai gặp trường hợp này rồi giúp mình với ...hic hic
    Chi nhánh khi đăng ký thuế (cấp mã số thuế 13 số) phải kê khai thông tin " Hình thức hạch toán kế toán về kết quả kinh doanh" tại chỉ tiêu số 14 trong tờ khai đăng ký thuế mẫu 02-ĐK-TCT.