Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 37

Thủ tục sau thai sản???

Mọi người ơi, cho em hỏi. Công ty em có 1 người nghỉ thai sản tới tháng 1 này là đi làm. Bên em cũng đã nhận được tiền BHXH trả cho thai sản. Vậy cho em hỏi khi người đó đi làm em chỉ báo tăng lao động theo mẫu D02TS thôi, có cần làm j nữa ko. Trước em có đọc trên diễn đàn mình hình như còn làm cả thủ tục sau thai sản nữa để được hưởng thêm tiền nhưng ko nhớ chính xác lắm. Ai biết trả lời giúp em với a.

Ðề: Thủ tục sau thai sản???

Bạn chỉ cần làm mẫu D02, phần ghi chú bạn ghi là "Đi làm lại sau khi nghỉ thai sản"

Trích dẫn Gửi bởi nhunghieu
    Mọi người ơi, cho em hỏi. Công ty em có 1 người nghỉ thai sản tới tháng 1 này là đi làm. Bên em cũng đã nhận được tiền BHXH trả cho thai sản. Vậy cho em hỏi khi người đó đi làm em chỉ báo tăng lao động theo mẫu D02TS thôi, có cần làm j nữa ko. Trước em có đọc trên diễn đàn mình hình như còn làm cả thủ tục sau thai sản nữa để được hưởng thêm tiền nhưng ko nhớ chính xác lắm. Ai biết trả lời giúp em với a.
    Trước mình có làm cho 1 chị trong cty, nếu đến ngày đi làm mà sức khoẻ ko đảm bảo thì làm thêm mẫu 69HD-nghỉ phục hồi sức khoẻ sau sinh ấy (sinh mổ thì được 7 ngày, sinh thường thì dc 5 ngày và số tiền dc nhận là :-(lương cơ bản do nhà nước quy định *25%*số ngày dc nghỉ)

Mình mới làm htrc xong. bạn chỉ cần làm theo mẫu D02 và D01-bts

Trích dẫn Gửi bởi nhunghieu
    Khi chị đó đi làm lại bạn nên làm cho chị đó hưởng trợ cấp nghỉ DSPHSK sau thai sản, thời gian nghỉ và cách tính giống như bạn unb_love nói, nếu nghỉ 5 ngày được khoảng 1.312.500, còn 7 ngày thì được 1.837.500. Làm 3 bản kèm với giấy ra viện hoặc giấy chứng nhận phẫu thuật ( Cái này là quyền lợi của chị em phụ nữ vậy nên bạn nên làm cho họ).

Trích dẫn Gửi bởi ubn_love
    Trước mình có làm cho 1 chị trong cty, nếu đến ngày đi làm mà sức khoẻ ko đảm bảo thì làm thêm mẫu 69HD-nghỉ phục hồi sức khoẻ sau sinh ấy (sinh mổ thì được 7 ngày, sinh thường thì dc 5 ngày và số tiền dc nhận là :-(lương cơ bản do nhà nước quy định *25%*số ngày dc nghỉ)
    Nếu tới khi đi làm sức khỏe vẫn bình thường thì ko cần làm cái j nữa đúng ko ubn_love.

oánh dấu............................................. ............................

oánh dấu, vậy là cái phần nghỉ 5 ngày và 7 ngày là sẽ làm sau khi ngta nghỉ sinh xong đi làm đúng k cả nhà, làm em cứ phân vân mãi chả biết điền vào đâu, e lại tưởng điền luôn vào mẫu C70a-hd lúc làm thủ tục thai sản lun

Đối với 2 chị này khi đẻ bạn phải báo giảm. Hết thai sản:
    -Chị làm tiếp: báo tăng ( mẫu D02-TS 2 bản, mẫu D01b-TS 01 bản )
    -Chị nghỉ việc:chốt sổ ( Mẫu 01-DS/XNS 02 bản, thỏa thuận chấm dứt HĐLĐ 01 bản, chứng từ nộp tiền tới tháng chốt sổ ( có thể dùng bản photo vì bên BH cập nhật tiền nộp muộn lắm, mẫu D01b-TS 01 bản ). Khi đi chốt nhớ mang theo cả số BH của người chốt nha.
    Mình bên Đống Đa mới làm xong đúng như TH bạn nói luôn.

Trích dẫn Gửi bởi thanhtrinh84

Khi chị đó đi làm lại bạn nên làm cho chị đó hưởng trợ cấp nghỉ DSPHSK sau thai sản, thời gian nghỉ và cách tính giống như bạn unb_love nói, nếu nghỉ 5 ngày được khoảng 1.312.500, còn 7 ngày thì được 1.837.500. Làm 3 bản kèm với giấy ra viện hoặc giấy chứng nhận phẫu thuật ( Cái này là quyền lợi của chị em phụ nữ vậy nên bạn nên làm cho họ).
    Nếu người ra viện mà không lưu lại giấy ra viện thì làm thế nào bạn ơi. Có làm được cái dsphsk không? mình cũng đang cần làm nè

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối