Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Ðề: Không cho tiền lương vào chi phí

Lý do là sao lại không đưa vậy ban???
    Nó được tính vào chi phí thúe thu nhập doanh nghiẹp mà???

sếp mình k nói, nhưng theo mình nghĩ có thể sếp sợ bị tính thuế TNCN, vì sếp tớ có thu nhập ở nhiều nơi mà, nhưng giám đốc và nhân viên mà k lương tớ thấy vô lý quá vì cty đã phat sinh nhiều hoá đơn đầu avof đầu ra rồi chứ

vẫn cho vào cho hợp lý chứ bạn? bạn có thể bảo sếp là để mức lương thấp thôi là được,và cho ít nhân viên xuống là được. công ty mình có 4 người thui nè. mà kỳ ghê,nhiều nơi cho lương thật cao,thì nơi bạn lại k cho,hihi, công ty TNHH 1 thành viên thì lương giám đốc k phải cho vào bạn ạ. cứ nói chuyện với sếp thật kỹ nhá. nhưng vẫn phải cho vào đó bạn ạ

uh, tớ cũng thấy thế, mà bgio tớ mới cho lương vào thì sẽ ảnh hưởng đến tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính ở các quý, Như thế cũng không sao đúng k bạn? vì trên chỉ là tớ khai tạm tính thôi, đến lúc lên báo cáo tài chính mình vẫn có quyền thay đổi mà nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi thuynga.kute
    vẫn cho vào cho hợp lý chứ bạn? bạn có thể bảo sếp là để mức lương thấp thôi là được,và cho ít nhân viên xuống là được. công ty mình có 4 người thui nè. mà kỳ ghê,nhiều nơi cho lương thật cao,thì nơi bạn lại k cho,hihi, công ty TNHH 1 thành viên thì lương giám đốc k phải cho vào bạn ạ. cứ nói chuyện với sếp thật kỹ nhá. nhưng vẫn phải cho vào đó bạn ạ

uhm,đúng rùi,không sao đâu bạn,đó chỉ là tạm tính thui mà

Trích dẫn Gửi bởi thanhtam2310
    uh, tớ cũng thấy thế, mà bgio tớ mới cho lương vào thì sẽ ảnh hưởng đến tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính ở các quý, Như thế cũng không sao đúng k bạn? vì trên chỉ là tớ khai tạm tính thôi, đến lúc lên báo cáo tài chính mình vẫn có quyền thay đổi mà nhỉ
    Vẫnc pải cho chi phí lương vào tính chi phí hợp lý mà bạn.mở cty mà có nhân viên mà k tính lương thì ai chấp nhận được .bạn cho ít nhân viên và lương ít đi,tờ khai tạm tính thì k có vấn đề gj đâu,cuối năm pải quyết toán nữa mà.bạn đừng lo :hawaii: