Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Bang quy định các tiêu chuẩn và điều kiện áp dụng với từng chức danh trong thang bảng lương?

cho mình hỏi chút ?Bản quy định các tiêu chuẩn và điều kiện áp dụng đối với từng chức danh hoặc nhóm chức danh nghề nghiệp công việc trong thang bảng lương. Là mình pải làm thế nào vậy?Nhà mình có ai biết chỉ mình với nha.Thank

Ðề: Bang quy định các tiêu chuẩn và điều kiện áp dụng với từng chức danh trong thang bảng lương?

Bạn cứ dựa vào đó mà tính lương.Nhưng đa phần lương tính theo hợp đồng giữa chủ DN và người lao động

Ðề: Bang quy định các tiêu chuẩn và điều kiện áp dụng với từng chức danh trong thang bảng lương?

Ai có mẫu Bản quy định về tiêu chuẩn và điều kiện áp dụng chức danh thì gửi lên diễn đàn cho em với!
    Thank các bác trước

Trích dẫn Gửi bởi daothenhatta
    cho mình hỏi chút ?Bản quy định các tiêu chuẩn và điều kiện áp dụng đối với từng chức danh hoặc nhóm chức danh nghề nghiệp công việc trong thang bảng lương. Là mình pải làm thế nào vậy?Nhà mình có ai biết chỉ mình với nha.Thank
    Bạn phải dựa vào "Bản mô tả công việc" đối với từng chức danh rồi từ đó áp vào các tiêu chuẩn đối với từng vị trí!
    Bản mô tả công việc bạn có thể bảo các vị trí liệt kê toàn bộ công việc mà họ đang làm sau đó sắp xếp chúng lại!
    Từ các công việc đó bạn kê ra các yêu cầu để có thể hoàn thành!
    Đó là tiêu chuẩn...

Điều đó còn phụ thuộc vào bạn là DN nhà nước hay ngoài quốc doanh
    Nếu như nhà nước thì bạn phải đóng theo mức đã được quy định theo hệ số và mức lương được hưởng theo NĐ 205/2004/NĐ-CP.
    Nếu là ngoài quốc doanhthì đóng theo mức nào là do bạn thỏa thuận với người lao động khi tham gia BHXH cho người ta. Nhưng hạch toán thì bạn vẫn phải tính 18% tiền BHXH vào chi phí trên tổng số tiền lương trả cho người lao động (trừ thưởng và các khoản phụ cấp không mang tính tiền lương)

Mình muốn làm hệ thống thang bảng lương và bản quy định các tiêu chuẩn và điều kiện áp dụng đối với từng chức danh mà không có bảng mẫu nào cả. Các bạn có bảng mẫu giúp mình với. Bên mình là công ty TNHH thui. Cảm ơn các bạn nhiu nhiu...!

Mình cũng đang tìm Bản quy định các điều kiện áp dụng với từng chức danh. Mình đã đến phong BHXH mấy lần rồi mà vẫn chưa đ][cj. Bạn nào có mẫu giúp mình với! Email cho mình nhé: lien.five.vn@gmail.com
    Cảm ơn nhiều!

Bảng tiêu chuẩn các chức danh để kèm thang bảng lương phải không?Bên cty mình làm đơn giản lắm.Làm một cột diễn giải(ghi từng chức danh cụ thể đăng ký trong thang lương), cột 2 là cột điều kiện(mình ghi giống như là điều kiện để tuyển nhân sụ vậy đó : vd: chức danh kế toán thì ghi điều kiện: từ trung cấp trở lên,có kinh nghiệm trong lĩnh vực kế toán SX TM... vv. tuỳ theo lĩnh vực hoạt động của cty mà làm.Bên sở LĐ vẫn chấp nhận.

Mình đang tìm Bản quy định các điều kiện áp dụng với từng chức danh. Mình đã đến phong BHXH mấy lần rồi mà vẫn chưa được, Bạn nào có mẫu giúp mình với! Email cho mình nhé: diep_acivn@yahoo.com
    Cảm ơn nhiều!

Trích dẫn Gửi bởi diep79
    Mình đang tìm Bản quy định các điều kiện áp dụng với từng chức danh. Mình đã đến phong BHXH mấy lần rồi mà vẫn chưa được, Bạn nào có mẫu giúp mình với! Email cho mình nhé: diep_acivn@yahoo.com
    Cảm ơn nhiều!
    Mình cũng đang cần nè bạn? Nếu bạn có thì chia sẻ với mình qua gmail sau nhá! ducthinhcntt@gmail.com Thank!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối