Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Hỏi về việc đăng ký BHTN trễ

Chào các Anh/Chị
    Em tham gia BHTN được 20 tháng, nhưng khi nghỉ việc Em đi đăng ký trễ ( sau 7 ngày ) nhưng trước 15 ngày, thì không được chấp nhận, Họ bảo BHTN của Em sẽ được bảo lưu và cộng dồn khi Em có việc làm mới. Nhưng bây giờ Em về phụ giúp gia đình đươc 6 tháng, Em không đi làm nữa. như vậy làm thế nào để Em có thể nhận khoản tiền trợ cấp này. Nhờ các Anh/Chị trả lời giúp Em nha.

Ðề: Hỏi về việc đăng ký BHTN trễ

Trích dẫn Gửi bởi dmphuc
    Chào các Anh/Chị
    Em tham gia BHTN được 20 tháng, nhưng khi nghỉ việc Em đi đăng ký trễ ( sau 7 ngày ) nhưng trước 15 ngày, thì không được chấp nhận, Họ bảo BHTN của Em sẽ được bảo lưu và cộng dồn khi Em có việc làm mới. Nhưng bây giờ Em về phụ giúp gia đình đươc 6 tháng, Em không đi làm nữa. như vậy làm thế nào để Em có thể nhận khoản tiền trợ cấp này. Nhờ các Anh/Chị trả lời giúp Em nha.
    Đăng ký trễ thì không được rồi. Thời gian đóng sẽ được bảo lưu. Theo tôi bây giờ bạn có thể tham gia đóng tiếp ở 1 công ty nào đó rồi nghỉ và đăng ký thất nghiệp đúng hạn.

Công ty em cũng có một người nghỉ từ tháng 7/2010 mà do công ty đóg bhxh trể nên công nhân đó không đủ điều kiện đăng ký BHTN vậy giờ sau 01 năm công nhân đó không đi làm nữa chỉ ở nhà phụ giúp gia đình thôi thì coi như số tiền đóng BHTN của công nhân đó từ tháng 01/2009 đến tháng 07/2010 sẽ không được nhận luôn àh.
    mong mọi người giúp đở.

chẳng có ai giúp em với àh huhu :-((

Không làm nữa thì đành chịu.Lời khuyên chân thành đấy.

Trích dẫn Gửi bởi chavel
    Không làm nữa thì đành chịu.Lời khuyên chân thành đấy.
    Là sao???
    cái gì mà đành chịu chứ em hỏi cho người ta mà có phải cho em đâu