Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Chốt sổ BH như thế nào?

Cty mình đóng BH năm 2007 đến nay chưa tăng mức đóng lần nào.Giờ lên cơ quan BHXH lấy biểu mẫu về làm.Cán bộ BH hỏi đã chốt sổ năm 2008 chưa,mình thấy sổ mình thì mãi từ ngày đầu đến jo chưa chốt j cả.Mình ko hiểu chốt sổ là chốt ntn?Ghi ntn trong đó các bạn hướng dẫn mình với.làm kế toán jo đụng vào mảng này thì rối tung,sợ ghi ko đúng thì huỷ sổ bị la cho lại khổ.

Ðề: Chốt sổ BH như thế nào?

Theo tigonluan biết thì chốt sổ BH là :Trong sổ BHXH có trang "quá trình làm việc v2 đóng BHXH"
    - Cột thời gian :+ từ tháng năm ,đến tháng năm :bạn ghi thời gian bắt đầu người lao động tham gia BH đến khi người đó nghỉ việc,thay đổi mức lương hay nghỉ thai sản...
    Còn như bạn nói cty bạn chưa tăng mức đóng lần nào thì vẫn giữ nguyên như cũ,mà bạn muốn cho dễ dàng trong việc theo dõi thì một năm thì chốt sổ một lần.
    Chúc bạn làm việc tốt:hi::hi::hi:

Trích dẫn Gửi bởi tigonluan
    Theo tigonluan biết thì chốt sổ BH là :Trong sổ BHXH có trang "quá trình làm việc v2 đóng BHXH"
    - Cột thời gian :+ từ tháng năm ,đến tháng năm :bạn ghi thời gian bắt đầu người lao động tham gia BH đến khi người đó nghỉ việc,thay đổi mức lương hay nghỉ thai sản...
    Còn như bạn nói cty bạn chưa tăng mức đóng lần nào thì vẫn giữ nguyên như cũ,mà bạn muốn cho dễ dàng trong việc theo dõi thì một năm thì chốt sổ một lần.
    Chúc bạn làm việc tốt:hi::hi::hi:
    thì cán bộ BH bảo mình vậy,chốt sổ năm 2008.vậy mình ghi từ năm 07/2007 đên 12/2008 với mức tiền đóng bao nhiêu rồi ký đóng dấu đem xuống nộp ah?

Đúng rồi, nếu chưa tăng mức lương thì bạn chỉ cần ghi thời gian như thế, mức lương và tỷ lệ đóng BH, sau đó giám đốc ký đóng dấu vào trang đó rồi bạn mang lên BH là được mà.

Đúng là như vậy đó:hi: