Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Ðề: lương cơ bản áp dụng cho các vùng

Trích dẫn Gửi bởi ngockhanhbg
    em nghe nói có luật mới áp dụng mức lương cơ bản áp dụng cho các vùng phải không các bác nhỉ?
    có bác nào có quy định về vấn đề này cho em với ạ!
    thân
    Theo quy định hiện nay:
    1. Mức 800.000 đồng/tháng áp dụng đối với doanh nghiệp hoạt động trên địa bàn thuộc vùng I.
    2. Mức 740.000 đồng/tháng áp dụng đối với doanh nghiệp hoạt động trên địa bàn thuộc vùng II.
    3. Mức 690.000 đồng/tháng áp dụng đối với doanh nghiệp hoạt động trên địa bàn thuộc vùng III.
    4. Mức 650.000 đồng/tháng áp dụng đối với doanh nghiệp hoạt động trên các địa bàn thuộc vùng IV.

Theo quy định mới áp dụng từ đầu năm 2010:
    1. Mức 980.000 đồng/tháng áp dụng đối với doanh nghiệp hoạt động trên địa bàn thuộc vùng I.
    2. Mức 880.000 đồng/tháng áp dụng đối với doanh nghiệp hoạt động trên địa bàn thuộc vùng II.
    3. Mức 810.000 đồng/tháng áp dụng đối với doanh nghiệp hoạt động trên địa bàn thuộc vùng III.
    4. Mức 730.000 đồng/tháng áp dụng đối với doanh nghiệp hoạt động trên các địa bàn thuộc vùng IV.

Trích dẫn Gửi bởi ngockhanhbg
    không phải mức 650.000đ/tháng nữa mà em nghe nói cao hơn thì phải nhưng em chưa có văn bản cụ thể.
    công ty em là doanh nghiệp 100% vốn nước ngoài hiện tại đang có mức lương tối thiểu là 920.000đ/tháng ( công ty em thuộc vùng 04) nhưng hình như đã có thay đổi theo luật về mức lương.
    có bác nào có văn bản cụ thể thì cho em tham khảo với ạ!
    Trích ND98:
    Điều 1. Quy định mức lương tối thiểu vùng dùng để trả công đối với người lao động làm công việc giản đơn nhất trong điều kiện lao động bình thường cho doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài, cơ quan, tổ chức nước ngoài, tổ chức quốc tế và cá nhân người nước ngoài tại Việt Nam (sau đây gọi chung là doanh nghiệp) thực hiện từ ngày 01 tháng 01 năm 2010 theo các vùng như sau:
    1. Mức 1.340.000 đồng/tháng áp dụng đối với doanh nghiệp hoạt động trên địa bàn thuộc vùng I.
    2. Mức 1.190.000 đồng/tháng áp dụng đối với doanh nghiệp hoạt động trên địa bàn thuộc vùng II.
    3. Mức 1.040.000 đồng/tháng áp dụng đối với doanh nghiệp hoạt động trên địa bàn thuộc vùng III.
    4. Mức 1.000.000 đồng/tháng áp dụng đối với doanh nghiệp hoạt động trên địa bàn thuộc vùng IV.

Các bạn tham khảo link này : http://**************/forum/showthread.php?t=123032