Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 47

Là kế toán có nên phẫu thuật mắt cận thị không?

Chào cả nhà! Em là kế toán cho một trường mầm non nên sắp tới được nghỉ hè như các bé, em bị cận thị bẩm sinh giờ muốn đi phẫu thuật mắt để tiện trong sinh hoạt và lập gia đình nhưng lưỡng lự vì sợ lại tái cận do nghề nghiệp của mình. Cả nhà cho em xin ý kiến ạ.

Có điều kiện thì đi đi ạ.
    Em muốn đi mà chẳng có điều kiện.
    :mygaz::mygaz::mygaz::mygaz::mygaz:

có điều kiện cũng còn tùy nữa ah... tại sao BÁC SĨ bị cận thị mà ko dám mổ, vì sợ rủi ro...

Trích dẫn Gửi bởi chitu
    có điều kiện cũng còn tùy nữa ah... tại sao BÁC SĨ bị cận thị mà ko dám mổ, vì sợ rủi ro...
    Tại bác sĩ ko tin tay nghề của ai khác ngoài mình. Thật ra có điều kiện thì nên đi đi, em cũng đang định đi đây, cơ mà phải tiết kiệm 20 tháng lương cơ đấy

Mình mổ mắt được 3 năm rồi chỉ thấy lợi thôi chứ chưa thấy hại gì cả hồi trước 1 bên loạn, 1 bên cận bất tiện kinh khủng

Trích dẫn Gửi bởi Leona2502`
    Tại bác sĩ ko tin tay nghề của ai khác ngoài mình. Thật ra có điều kiện thì nên đi đi, em cũng đang định đi đây, cơ mà phải tiết kiệm 20 tháng lương cơ đấy
    Mình mổ mà cả chi phí mổ và tiền thuốc mới hơn 13 triệu, ý đồng chí là 2 tháng hay 20 tháng lương vậy :3

Trích dẫn Gửi bởi hoangadt
    Mình mổ mà cả chi phí mổ và tiền thuốc mới hơn 13 triệu, ý đồng chí là 2 tháng hay 20 tháng lương vậy :3
    Èo, bác mổ ở đâu thế. Em định mổ ở SG. Không có chương trình khuyến mãi thì giá gần 40 tr (cả tiền thuốc). Mới xem thông tin gần đây nè. Sao bác mổ rẽ thế nhỉ? Mỗi tháng lương em có 3tr. Hự, 20 tháng tiết kiệm ấy bác à

Chắc ý bạn ý là 13tr/ 1 mắt . Mà chi phí mổ chữa các tật khúc xạ mất tầm 20 - 65 triệu tùy phương pháp nhưng nếu vào dịp khuyến mãi hoặc ưu đãi cho học sinh sinh viên thì giá có thể giảm tới 30 -40%. Mổ chi phí cao thì tỷ lệ tái và biến chứng gần như ko có

Em trai mình mới mổ cận bằng phương pháp Lasik . Mổ xong 1 ngày là sinh hoạt bình thường, bỏ kính trông ko giống thanh niên nghiêm túc nữa . Mổ ở BV mắt quốc tế Nhật Bản chỗ Phó Đức Chinh ngay gần nhà

Bình thường mổ mắt phải kiêng máy tính, các thiết bị điện tử từ 20 - 30 ngày, kiêng bơi, đeo kính bảo vệ mắt khi ra đường. Chị đang có đk thuận lợi đc nghỉ hè như hs thì phải tranh thủ đi, không tới lúc quyết lại phải làm việc rồi ko kiêng kị đc có khi lại tái thì khổ

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối