Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 1 của 1

Ðề: Chán nản khi mới vào nghề kế toán

Hình như đây là tình huống chung mà hầu như mọi sinh viên mới ra trường đều phải gặp hay sao ý ?
    Mình ra trường đến nay cũng được 4 tháng rồi. Dù gửi hồ sơ nhiều nơi nhưng vẫn không thấy được gọi để phỏng vấn. Mặc dù thành tích học tập của mình ở trường không đến nỗi tồi.
    Đi xin ở đâu người ta cũng cần kinh nghiệm hết ? Hic.
    Thật là buồn quá đi.

Chán như con gián

hic mình cũng chán không kém đâu bạn hic

Trích dẫn Gửi bởi nguyenthehoa
    Các bác ạ.Em là sinh viên sắp tốt nghiệp đi xin việc ở Hà Nội chỗ nào cũng yêu cầu kinh nghiệm. Em sắp tốt nghiệp thì lấy đâu ra kinh nghiệm chứ
    cuoocjsc sốn nó bất công là thế đó bạn không cho đi làm thì mạt kiếp đào đâu ra kinh nghiệm. Nên mình phải tự cứu mình thôi giờ có khá là nhiều các trung tâm *************** bạn qua đó mà học xem sao
    Trước khi đi xin việc mình cũng tham gia khóa học *************** tại HV kê toán ******** để lấy kinh nghiêm thực tế đó bạn vì nêu không có kinh nghiệm thì hồ sơ xin việc của mình đã bị loại ngay từ đầu rồi. Nhưng được cái đi học thực tế thì mới biết được cái khoảng cách xa giữa lý thuyết và thực tế nó mênh mông thế nào các bạn ạ. Đi học ở ******** đó khi họ đưa mình các hóa đơn chứng từ bảo mình học và làm mình mới hiểu khi học xong vỡ ra nhiều cái lắm nghĩ lại thấy mình phải cảm ơn GV ở đó lắm ý các bạn thử tham khảo xem nếu mãi mà không xin được việc thì cứ đi học đi kinh phí không tốn lắm đâu cơ bản là cái mình nhận được sau này

Còn mình học xong có công việc nhưng lại không được va chạm nhiều bên thuế nên giờ ra 3 năm rồi mà không lên nổi 1 báo cáo tài chính , nghĩ cũng nản nhưng phải chấp nhận đây này.
    Giờ không biết pahir làm quen thế nào cả nưa. Còn trường hợp của bạn thì bạ xem có ai kế toán Trưởng làm nhiều công ty hãy xin họ và hụ thủ sucd mình luon. lúc nào đó ta cũng sẽ làm dduocj ma.

huhu
    em cũng sắp rồi ạ

mình cũng chuẩn bị ra trường và cũng đang lo lắng về việc này.
    xem thông tin tuyển dụng ở đâu cũng thấy yêu cầu kinh nghiệm ít nhất là 1 năm.
    vậy thì coi như không quen biết thì sẽ không bao giờ được nhân,
    tương lai mù mịt -_-

minh cũng chán + nản. minh ra trường cung vật lôn 3 tháng thi xin dc 1 cv. cung đã làm dc 6 tháng rôi mà giờ không biết mình có kinh nghiệm gi nua. chán nản vô cung. đa thế lại còn bị ngta châm chọc, nói cạnh khoé nưa,
    môi ngày đi làm là 1 ngày ám ảnh nôi sơ hai....chắc mình sắp trầm cảm mât rui các bạn ạ........

Trích dẫn Gửi bởi hoanghanh238
    minh cũng chán + nản. minh ra trường cung vật lôn 3 tháng thi xin dc 1 cv. cung đã làm dc 6 tháng rôi mà giờ không biết mình có kinh nghiệm gi nua. chán nản vô cung. đa thế lại còn bị ngta châm chọc, nói cạnh khoé nưa,
    môi ngày đi làm là 1 ngày ám ảnh nôi sơ hai....chắc mình sắp trầm cảm mât rui các bạn ạ........
    hjhj hoàn cảnh bạn giống mình quá, nhưng dc cái cty mình anh/chị làm chung hòa đồng củng đở tí