Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: hoc hoi kinh nghiem

Ðề: hoc hoi kinh nghiem

môn nào cũng có cái khó riêng thôi bạn ơi, để mình chia sẻ nhé, mình thì cũng lười học lắm nên lên lớp nhiều khi hiểu nhiều khi không
    có điều sau khi học xong rùi thì về nhà lúc làm bài tập ấy, chỗ nào ko hiểu lại phải lật lý thuyết ra xem, vẫn ko hiểu thế là phải đọc lại toàn bộ lý thuyết luôn, cũng hiểu sơ sơ
    nên mình khuyên bạn là trước khi lên lớp mà có thời gian thì nên đọc lý thuyết trước, chỗ nào hiểu được thì tốt, chỗ nào ko hiểu thì đọc lại rùi tư duy, nếu vẫn ko hiểu thì đánh dấu lại rồi chờ giảng viên giảng rùi xử lý, khi lên lớp giảng viên giảng đến phần đó thì chú ý nghe, sau khi giảng viên giảng xong mà vẫn ko hiểu thắc mắc chỗ nào thì hỏi bạn kế bên (bạn giải thích thì cũng dễ hơn), nếu đứa bạn cũng ko giải thích được nữa thì lên hỏi giảng viên luôn cho chắc ăn

Mình nghĩ bạn nên nắm chắc nguyên lý kế toán, nắm chắc phần đó thì học sang kế toán tài chính sẽ đỡ vất vả hơn, nắm vững quy luật Nợ, Có. Siêng làm bài tập nữa bạn ạ, không biết chỗ nào giở sách ra gần như đều có trong đó hết mà. Cố lên nhé, chúc bạn học tốt môn này

Đúng đấy bạn ah.Môn nguyên lý là cơ sở để học môn này mà .bạn cố gắng lên nhé

Ước gì có thời gian ở nhà để đọc trước giáo trình !

Trích dẫn Gửi bởi hoaihiep89
    Ước gì có thời gian ở nhà để đọc trước giáo trình !
    nói thế thôi chứ em có đọc trước đâu, mang danh lười mà.......hehe
    tối tối chị đừng online là có thời gian đọc trước giáo trình rùi

mình là thành viên mới mình rất muốn làm một kế toán giỏi nhưng mình không học ngành kế toán , mình lại làm kế toán nên thiếu rất nhiều kiến thức chuyên nhành , mình tự nghiên cứu rất nhiều sách nhưng cái cơ bản mình vẫn chưa thể hiểu hết được rất mong mọi người chỉ bảo thêm .