Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30

Trước khi chết.. bạn muốn làm điều gj nhất?????????

Dạo này mình thấy cuộc sống buồn tẻ quá cơ, dù đã cố gắng "cải tạo" mà chẳng đi tới đâu cả. Nên.......
    Nếu có lúc . t thấy cái chết cận kề, điều t muốn nhất là .... t không phải hối tiếc vì mình đã xuât hiện trên cõi đời nay..... hj. tâm trạng quá. mong rằng ngày này còn lâu mới tới.:bephuthuy:

Ðề: Trước khi chết.. bạn muốn làm điều gj nhất?????????

Nếu bạn còn một giờ để sống, bạn chỉ có thêr thực hiện một cuộc điện thoại, bạn sẽ gọi cho ai? Bạn sẽ nói những gì? Và vì sao bạn còn chờ?
    Mình rất tâm đắc câu hỏi này...

:-(( Nếu như thế, muốn được ở bên người yêu, ôm hôn thắm thiết! Ra đi trong bình yên và hạnh phúc! ^^
    Mong ngày đấy sẽ đến và sẽ trở thành sự thực sau 60 năm nữa nhé! ^^

hjhj. ước gi dc như nhockul

tự nhiên chết, đời đẹp thế này cơ mà

Có ai biết lúc nào mình chết đâu mà trước khi với chả sau khi, đúng là....rảnh rỗi quá ngồi nghĩ vẩn vơ hả cưng, đi cày với tớ cho vui :mocmui:

Thực ra ai cũng có những lúc buồn đau, tuyệt vọng... Những lúc như vậy bạn có thể khóc hoặc kể ra với 1 người khác (người bạn thân thiết & tin tưởng nhất) cho nhẹ lòng. Sau đấy lại phải quay lại thực tế đối mặt và giải quyết các vấn đề. Hãy sống như thể ngày mai bạn sẽ chết (->câu nói tâm đắc của mình). Cuộc đời của mỗi con người BQ khoảng 60 năm (đấy là lấy số trung bình theo khảo sát nhé) thì cũng đã mất 1/3 quãng thời gian để ngủ (1 ngày ngủ khoảng 8 tiếng) -> mất 20 năm để ngủ, 20 năm là trẻ con (bố mẹ nuôi nấng, rồi học hành đến khi đi làm). Vậy là mỗi người chỉ có 20 năm để làm mọi công việc cho cuộc đời mình (Kiếm tiền, lập gia đình, nuôi nấng con cái, báo hiểu cha mẹ...). Mặc dù những khoảng thời gian đó đan xen vào nhau nhưng cũng cho thấy là chúng ta chẳng có nhiều thời gian để "sống" đâu. Vậy thì sao lại phải lãng phí thời gian mà rầu rĩ, chán nản với cả suy nghĩ lung tung nhỉ? Hãy đứng dậy, rồi mai bắt đầu 1 ngày mới tràn đây năng lượng để "chiến đấu" nhé!
    Chúc mọi người vui vẻ!
    -------------------------------------
    Không ai quyết định được cuộc đời bạn ngoài chính bản thân bạn!

Tốt nhất bạn nên học thói quen đọc sách. Tìm những cuốn sách mình yêu thích đọc... Làm người ai cũng có lúc này lúc khác quan trọng hơn là mình biết vượt qua. hãy cứ nghĩ trên đời này con biết bao kẻ còn khổ hơn ta.
    Nếu không bạn lên mạng tìm download file cuốn sách hiểu về trái tim về đọc , có thể ngồi vừa làm vừa cắm phone nghe sẽ làm cho lòng bạn bình yên hơn.

M lam hoài mà.... vẫn chán. nói chung là t thấy sống thật khó... khó hơn ka mình cân đối sổ sách ý. hjhj. Mít cám ơn các bạn nhiều nhiều nhé...

Mình sẽ cố gắng làm được càng nhiều việc hữu ích càng tốt trước khi chết :daica: , đâu có ai biết trước tương lai đâu, cái chết có thể đến bất kỳ lúc nào vì vậy hãy càng nhiều việc hữu ích ngay bây giờ thôi, việc đầu tiên là giờ đã 12h40 phải đi ngủ trưa để chiều làm việc cho hiệu quả :xinloinhe:

Trước khi chết là bao lâu nhỉ?? 1 giờ ,1 năm hay 100 năm.Nếu lnhiều hơn nữa là "trước khi chết" thì mình muốn làm nhiều thứ mà không thể kể hết được, hi hi...

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối