Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Tại sao dkt nhà mình cứ kêu chán nghề này quá vậy.

Mình có mấy bà chị ở xóm trọ đi làm kế toán. Mới có kinh nghiệm 1, 2 năm thôi nhưng mà khi nào đi làm về nhà thì y như rằng mấy bà chị này lại cau mặt cau mày rùi. Vô tình mà chạm vào người là bj ăn mắng tới tấp. Sau những lần mắng tới tập cũng tò mò sao lại nóng tính thế nhỉ. Vào 1 ngày chủ nhật đẹp trời mọi người vui vẻ lắm. Mình mới hỏi mấy bà chị đó sao em thấy các chị đi làm về mà mặt mày ủ rủ thế, lại còn hay nóng tính nữa. Thế là các chị ấy bảo là: Chị 1 bảo tao đang điên với mấy cái báo cáo nè.Chị 2 bảo là: Tao thì hum nay bị Phạt thuế ney. Chị 3 bảo là:Mới đi làm mà khó quá à (Mới ra trường mà). Chắc từ đó DKT nhà mình nghĩ chán và đau đầu và nhanh già là đúng không phải bàn. Nhưng đấy là do mọi người chưa có nhiều kinh nghiệm để giải quyết công việc nhanh gọn và quyết đoán thôi. Nếu mà các bà chị này và DKT nhà mình mà có nhiều kinh nghiệm giải quyết công việc nhanh thì tôi tin chắc là DKT nhà mình sẽ Lúc nào cũng tươi như hoa, vui vẻ trẻ khỏe.Lúc có nhiều kinh nghiệm rùi thì Oai hùng lắm Các Pác Nhỉ. Các bác có thấy đúng ko.ihi

Ðề: Tại sao dkt nhà mình cứ kêu chán nghề này quá vậy.

Tình hình chung thôi bạn à, sau này khi bạn ra trường rùi đi làm có nhiều áp lực thì biết ngay ấy mà, nhiều vấn đề nan giải lắm.Nói chung là mệt :thodai:

Nói chung nói riêng gì thì bản thân mình thấy mình chọn nghề kế toán là 1 sai lầm, mình chẳng có tý gì gọi là nhiệt huyết vs nó haizzzzzzzzzzzzzz.Cuộc sống đôi lúc buộc phải làm những điều ko muốn

mình ko chán nghề, mình yêu nghề nhiều
    mặc dù bây giờ mọi thứ đang tùm lum lên
    hehe mình thích gặp khó khăn
    nhưng khó khăn ấy pải giải quyết dễ dàng cơ :lala::lala:

Chính vì bạn chọn sai lầm nền mới bị đâu đầu nha và mệt mỏi nữa. Khéo khi còn nhanh già nữa ý.hihi:lala::lala:[/COLOR][/QUOTE]

Trích dẫn Gửi bởi ketoan0110
    Nói chung nói riêng gì thì bản thân mình thấy mình chọn nghề kế toán là 1 sai lầm, mình chẳng có tý gì gọi là nhiệt huyết vs nó haizzzzzzzzzzzzzz.Cuộc sống đôi lúc buộc phải làm những điều ko muốn
    đúng đấy!mình cũng ko thích nghề này lắm.đâm lao phải theo lao và học cách yêu thích nó!

Trích dẫn Gửi bởi thanhngo3
    Chính vì bạn chọn sai lầm nền mới bị đâu đầu nha và mệt mỏi nữa. Khéo khi còn nhanh già nữa ý.hihi

---------- Post added at 03:58 ---------- Previous post was at 03:56 ----------

Ít ra cũng phải được như bạn này.Chọn đúng nghề ko bị đâu đầu lúc nào cũng vui vẻ trong mọi tình huông. Sau này nhiều kinh nghiệm rùi trở thành kế toán trưởng rùi truyền lại cho các đời sau.Cứ cố gắng lên bạn nha. Ít ra cũng có mình ủng hộ bạn Nha )
    Mình ko mệt mỏi mà mình thấy nhàm chán,ngồi 1 chỗ thế này thật là bức bối..............

Những con số, giấy tờ, sổ sách … phải chuẩn, k được sai lệch đã làm m đau đầu rôi, môi trường lv lại gò bó, lương thì thấp mặc dù ngành kế toán rất quan trọng.

làm kế toán phải chính xác mà mình thì hay làm nhanh, hơi ẩu... nói chung cũng khá vất vả, nhiều lúc đau hết cả đầu...

mình ko biết tới khi nào mới có kinh nghiệm để giải quyết những phát sinh hàng ngày nữa, thiệt ngán quá các you ơi!!
    trước đây chính mình đã chọn ngành này giờ có thế nào cũng phải cố gắng chứ ko dám nói sợ ba mình la lắm
    Lúc đi học mình thích học lắm nhưng giờ đi làm mặc dù yêu nghề nhưng sao mình thấy ngán ko muốn làm
    You nào cổ vũ tinh thần cho mình với!!!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối