Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Giáng sinh buồn!!!

Giáng sinh buồn!!!

Sáng thức giấc, ra ban công thấy gió lạnh ùa vào, cảm giác lạnh cắt da cắt thịt... Vươn vai thật dài và nghĩ "Hôm nay Noel đấy, mình sẽ làm gì nhỉ?":lasao:
    Buổi sáng thì cảm giác hân hoan đón chờ thế..
    Thế mà bây giờ.:hichic:...
    Cái cảm giác cô đơn, lẻ loi lại ập đến. Noel năm nay chẳng có nghĩa lý gì với mình...:khoc:, chẳng muốn đi cùng công ty nữa.:hichic:..liệu mình về nhà ngủ có thấy thoải mái hơn không???!!!:thodai:
    Thôi thì hết giờ làm thì :chay:về nhà :tamrua: rồi leo lên giường :zzz:

"Bài thánh ca đó còn nhớ không em
    Noel năm nào chúng mình có nhau..."

Văng vẳng đâu đó tiếng nhạc Giáng sinh của Bài thánh ca buồn, nhắc cho mình nhớ một mùa Giáng sinh nữa lại sắp trôi qua. Chẳng phải con chiên của Chúa nhưng chẳng hiểu sao mình lại yêu nhạc Giáng sinh đến thế. Có lẽ do những giai điệu buồn buồn, lành lạnh mà ấm áp với những ca từ nghe mênh mang nhưng lại dễ đi vào lòng người đến vậy...

Giáng sinh lại về, Giáng sinh là mùa vui chơi của mọi người, là lúc mà ai cũng có thể quây quần bên gia đình ấm áp, vừa hưởng thụ không khí Giáng sinh, vừa hân hoan chào đón năm mới. Thế tại sao mình lại buồn?? Đã dặn lòng mình đừng buồn nữa mà sao vẫn cứ rưng rưng để phải viết ra những dòng này chứ?

Lạ..., viết một lần để thả trôi về phía sau nhé, mình nhớ có ai đó đã nói như vậy. Thế mà, sao mãi vẫn không làm được... Lại rưng rưng lòng..:khoc:

Ðề: Giáng sinh buồn!!!

Trích dẫn Gửi bởi hlphươnganh

Sáng thức giấc, ra ban công thấy gió lạnh ùa vào, cảm giác lạnh cắt da cắt thịt... Vươn vai thật dài và nghĩ "Hôm nay Noel đấy, mình sẽ làm gì nhỉ?":lasao:
    Cái cảm giác cô đơn, lẻ loi lại ập đến. Noel năm nay chẳng có nghĩa lý gì với mình...:khoc:, chẳng muốn đi cùng công ty nữa.:hichic:..liệu mình về nhà ngủ có thấy thoải mái hơn không???!!!:thodai:

Văng vẳng đâu đó tiếng nhạc Giáng sinh của Bài thánh ca buồn, nhắc cho mình nhớ một mùa Giáng sinh nữa lại sắp trôi qua. Chẳng phải con chiên của Chúa nhưng chẳng hiểu sao mình lại yêu nhạc Giáng sinh đến thế. Có lẽ do những giai điệu buồn buồn, lành lạnh mà ấm áp với những ca từ nghe mênh mang nhưng lại dễ đi vào lòng người đến vậy...

Giáng sinh lại về, Giáng sinh là mùa vui chơi của mọi người, là lúc mà ai cũng có thể quây quần bên gia đình ấm áp, vừa hưởng thụ không khí Giáng sinh, vừa hân hoan chào đón năm mới. Thế tại sao mình lại buồn?? Đã dặn lòng mình đừng buồn nữa mà sao vẫn cứ rưng rưng để phải viết ra những dòng này chứ?

Lạ..., viết một lần để thả trôi về phía sau nhé, mình nhớ có ai đó đã nói như vậy. Thế mà, sao mãi vẫn không làm được... Lại rưng rưng lòng..:khoc:
    Đúng là việc gì phải buồn chứ, có rất nhiều niềm vui mà tối đi chơi đi
    :lala:mỗi ngày tôi chọn một niềm vui...... đừng tự tách mình ra khỏi mọi người rồi lại tự cảm thấy buồn chán. Muốn mình vui hãy làm người khác vui

tối đi chơi ko chị PA, ko đi với công ty thì đi với bọn em đi! ok?

Giáng sinh năm nào mình cũng buồn nhưng có lẽ nối buồn của mùa giáng sinh năm nay sẽ khác với mọi năm vì mình còn có anh.
    Thật kỳ, có anh rồi sao mình vẫn buồn nhỉ?
    Chúng tôi quen nhau, thời gian cũng chưa đủ dài để tôi được nếm trải những niềm hạnh phúc thì anh lại phải ra nước ngoài học tập tiếp. Thời gian đó, HN cũng chẳng có những dịp lớn như thế này để chúng tôi cảm nhận được điều gì.
    Thỉnh thoảng anh vẫn liên lạc và động viên tôi nhưng sao tôi vẫn cảm thấy trống trải đến thế? Có phải tôi đã ích kỷ quá ko?
    Tôi muốn được khoác tay anh, đi dạo trên phố đông người giữa tiết trời se lạnh. Ứơc mơ thật nhỏ bé nhưng đối với tôi thì lại ko thể thực hiện được.
    Tôi trở lên trầm lặng, vùi đầu vào công việc để quên đi cảm giác này và rồi cảm giác ấy lại dâng lên khi tôi đọc được bài "giáng sinh buồn" của hodiep.
    Giáng sinh buồn.

Trích dẫn Gửi bởi hongngoc2901
    tối đi chơi ko chị PA, ko đi với công ty thì đi với bọn em đi! ok?
    Có món dưa xoài của hongngoc ai ko đi thì mất quyền lợi,:mua::mua:

*________ __ @
    ____*_... ____***__*_______*
    _*... _______^*@^_____*____
    ...___*__... ...^*@^J^^_____... _*__
    _*______^@^*J^@^... ___*____
    ___*___*^^@^... ^@^^^_____*__
    *_____^... @^^J^@^J^^^^____*_
    __... *__*^^J^*^@^*^^J^^^___... __
    ____^*^^^@^^^^@^^*... ^^^__*__
    *__J^^^@^*^J... ^*^^@^*^J^____*
    __@^*... ^^^J^^^@^^^*^^^@^*___
    _*^^J^^@^... *^J^@^J^*^@^... ^^*_
    _________^*M.M*^_... ________
    ___________ M.M___________
    ___ Merry Christmas 2007 ____

\:’\’\:::/’::/’/’ ...’\’\::’\:/’:/’/’..
    ___,•’`¯`’•, .....’\’\’\|/’/’/’....../
    ..........._/ .......’\’\|/’/’,.~~/
    =====_/ ........[||||].....(_________)
    ..........||.....,•’`.._....._....`’•,
    ..........||.../...... (^)(^)` ........\
    ..........||..|............ ...............I
    ..........||...\.......\____/........./
    ..........||.....’•,_............._,•’
    .........,||..,~•¯¯\\\\(@)//__ .
    .....,•’`||..............////\\\.......`’•,
    .....’,...||.............////O\\.............\ .
    .,•’`...,||•’`¯`’•,////.....\\..…........\
    ..’,_______,•’///...O...\\.............|
    .......,|.||.... Chúc môt mùa giáng sinh an lành, cùng một năm mới hạnh phúc

Trích dẫn Gửi bởi hlphươnganh

Giáng sinh lại về. Chúc cho ai đó được hạnh phúc bên nửa yêu thương! Chúc cho ai đó còn cô đơn sẽ tìm thấy một bờ vai chia sẻ! Chúc cho ai đó sẽ tìm lại được nhau sau những tháng ngày xa cách! Chúc cho ngày Giáng sinh tràn đầy niềm vui; hạnh phúc vừa đủ và bình yên thật nhiều! Không chỉ là nụ cười mà đôi khi những giọt nước mắt cũng là niềm hạnh phúc; không có tình yêu nào là vĩnh cửu, chỉ có những giây phút vĩnh cửu của tình yêu, chúc cho ai đó sẽ giữ được những giây phút ấy suốt cả cuộc đời! MERRY CHRISTMAS !!!

Buồn thật, buồn quá cơ . . . đi lẹ thôi, không thì . . .:chay::chay::chay: