Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Ước gì có được một người nào đó hiểu mình!

Tìm được 1 người hiểu mình sao mà khó quá, đôi khi buồn mà chẳng biết tại sao lại buồn.
    Đi làm hết giờ về đi chợ nấu cơm, buổi tối không làm gì đi chơi
    uống trà đá cùng mấy đứa học cùng cấp 3, hôm nào không thích đi thì ở nhà xem TV, đi ngủ sớm .
    Ngày trước có người yêu được 4 tháng mà cãi nhau không biết bao lần rồi chia tay rồi lại làm lành, đôi khi cảm giác mệt mỏi quá, mệt mỏi cho cả 2, rồi mình quyết định chia tay để cả 2 đỡ mệt, có lẽ đấy là sự lựa chọn đúng nhất cho cả 2 lúc này dù biết rằng anh còn yêu mình rất nhiều. Còn tình yêu của mình dành cho a không đủ nhiều, anh biết điều đó nhưng vẫn yêu mình, mình cứ mặc kệ, bởi vì tự nhiên mình cảm thấy hết yêu anh, không còn nhớ nhung đợi chờ anh, không còn mong anh gọi điện hay nt như xưa nữa...
    Đôi khi thấy lòng trống trải như mất 1 điều gì đó, mà chẳng biết mình mất điều gì. Nhìn mọi người đi đường có đôi có cặp nhiều khi ao ước mình cũng được như thế quá, nhưng để tìm được 1 người hiểu mình thì đâu phải dễ...

Ðề: Ước gì có được một người nào đó hiểu mình!

:loaloa: muốn có 1 người hiểu mình hãy là 1 người hiểu người khác nhá :gatdau:

Cảm giác trống vắng cứ tràn về , muốn người khác hiểu mình thì trước tiên bạn phải hiểu người ta đã?? đôi khi cuộc sống quá bận rộn khiến cho con người ta phải xa cách nhau , nhưng nếu đã yêu thật lòng thì cả 2 phải thật sự hiểu và cảm thông nhau bạn à!

Đúng đấy muốn người khác hiểu được mình thì đầu tiên mình phải hiểu người ta.Cái hiêu này không đơn thuần là chi hiểu về tính cách của người ây không.Mà những lý do khác tác động đến tính cách của người ấy nữa.Nói chung là con rất nhiều.

Muốn ai đó hiểu mình thì phải trải lòng bạn ạ. Không thể mong có ai hiểu mình nếu bạn không thực sự mở rộng tấm lòng mình, thực lòng quan tâm đến ai đó. Muốn nhận về sự cảm thông, tình cảm của người khác thì trước hết phải cho đi. Chúc bạn sớm tìm đc tri kỷ!