Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 49

Em làm kế toán mà phải lo cả chuyện công ty xây sửa, mệt và buồn quá

Em đang là sinh viên thực tập cho một công ty. Vì công ty này là của gia đình nên có những việc em không phải của công ty nhưng cũng phải làm như là việc xem xét các vật liệu xây dựng về chất lượng và giá cả để đưa cho anh giám đốc chọn xây sửa lại công ty (thực chất là nhà). Trong những trường hợp này, các anh chị có lời khuyên gì không ạ? Mấy ngày nay em mệt và cũng bối rối lắm :daukhowa:

Trích dẫn Gửi bởi chucanh2403
    Em đang là sinh viên thực tập cho một công ty. Vì công ty này là của gia đình nên có những việc em không phải của công ty nhưng cũng phải làm như là việc xem xét các vật liệu xây dựng về chất lượng và giá cả để đưa cho anh giám đốc chọn xây sửa lại công ty (thực chất là nhà). Trong những trường hợp này, các anh chị có lời khuyên gì không ạ? Mấy ngày nay em mệt và cũng bối rối lắm :daukhowa:
    Một trong những phần hành các Kế toán cần làm là check và duyệt giá mua của các phòng ban. Hãy cứ coi đó là kinh nghiệm thôi.
    Không đến khi xin việc lại tiếc rồi tìm nơi "học không lương"

hiện tại thì em cũng là học không lương đó ạ, nhưng mà giao hết cho em tự làm thì cũng ko đúng lắm ạ. em thì em sẽ cố gắng làm tốt nhất có thể nhưng cũng sợ xảy ra sai sót gì lắm :-(((((((

những việc lặt vặt ko biết các anh chị có thường phải làm ko? em mới đi thực tập nên chưa hình dung hết được đâu mới là việc của mình :-(((

Trích dẫn Gửi bởi chucanh2403
    những việc lặt vặt ko biết các anh chị có thường phải làm ko? em mới đi thực tập nên chưa hình dung hết được đâu mới là việc của mình :-(((
    Đó là chiện bt

cái này hỏi mấy anh chỉ có kinh nghiệm sơn sửa chắc biết đó

khổ nhỉ? làm thuê là phải vậy thôi, cố gắng để được giữ lại

Sao AVT của mấy bạn toàn ký hiệu giới tính vậy :v

đời sinh viên đã khổ ra làm lại càng khổ hơn, ráng làm có kinh nghiệm sẽ thoát khỏi kiếp này

Cuộc đời làm thuê nó vậy đó bạn ơi! Giờ khó mà làm công việc như mình mong muốn! Thôi cố gắng bạn ơi! không được chỗ này thì mình tìm chỗ khác! Ráng lên bạn ơi

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối