Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21

Gửi các thành viên: Góp ý về nút thanks

Dear all!

Hnay thời tiết thay đổi, nên hình như tâm trạng mình cũng thay đổi theo.
    Mình ko định post topic này nhưng vì thấy hơi khó chịu, nên vẫn post (mặc dù chắc có lẽ nhiều bạn đọc topic còn đâm ra ghét mình :giavo

Mình có góp ý nho nhỏ:
    Khi mọi người lập topic, đó là khi cần sự giúp đỡ của các thành viên khác trong diễn đàn, thì nên:
    1. Có tiêu đề rõ ràng, sát với nội dung cần hỏi.
    2. Nội dung hỏi cũng nên rõ ràng, chứ post bài lên rồi lại để người khác vào phải đoán xem ng post muốn hỏi gì thì thôi next cho nó nhanh.
    3. Khi có thành viên post bài trả lời thắc mắc của mình thì nên bấm nút "Cám ơn" cho thành viên đó.

Theo mình ý thứ 3 này quan trọng nhất. Mình thấy nhiều bạn chẳng thấy cám ơn những người đã vào giúp mình gì cả, nhận được câu trả lời thì thôi. Buồn vì tình trạng này là phổ biến :hichic:

Trên đây là 1 số ý kiến của mình. Mong mọi người đừng ném đá. :giavo:

Ðề: Gửi các thành viên: Góp ý về nút thanks

:tuyetvoi: Hay đấy, ném cho bà chị một cục ..... "Cảm ơn" :votay:

hay đó chị Nemcuon,em cũng có ý kiến giống chị.Mọi người hãy nhấn nút "cảm ơn" khi có người giúp mình nhé.

Theo mình ý 1 và 2 của chủ top có lẽ nên lập topic riêng, còn vấn đề thứ 3 mới là vấn đề chính theo như tiêu đề của topic, 1 vấn đề "biết rồi, khổ lắm, nói mãi" lại vấn đề nút thanks.
    Mình cũng nghĩ như bạn, khi mình lập topic ra mà mọi người cùng quan tâm, chia sẻ và giúp đỡ thì mình cũng nên cảm ơn. Những topic mình không lập nhưng có ý nghĩa gì đó với mình thì mình cũng cảm ơn. Nhưng đâu phải bài nào mình cũng thanks được đâu, có nhiều bài mà nhiều người trả lời vô thưởng vô phạt chỉ làm loãng mất đề tài thì chủ top cũng không để ý nên họ cũng quên không thanks.

Trích dẫn Gửi bởi levanninh
    Theo mình ý 1 và 2 của chủ top có lẽ nên lập topic riêng, còn vấn đề thứ 3 mới là vấn đề chính theo như tiêu đề của topic, 1 vấn đề "biết rồi, khổ lắm, nói mãi" lại vấn đề nút thanks.
    Mình cũng nghĩ như bạn, khi mình lập topic ra mà mọi người cùng quan tâm, chia sẻ và giúp đỡ thì mình cũng nên cảm ơn. Những topic mình không lập nhưng có ý nghĩa gì đó với mình thì mình cũng cảm ơn. Nhưng đâu phải bài nào mình cũng thanks được đâu, có nhiều bài mà nhiều người trả lời vô thưởng vô phạt chỉ làm loãng mất đề tài thì chủ top cũng không để ý nên họ cũng quên không thanks.
    Theo mình, khi lập topic là mọi người cần sự giúp đỡ, chia sẻ của mọi người, dù ý kiến đó có giúp được mình hay không thì cũng nên "thanks" họ vì dù sao họ cũng có thành ý giúp mình, chỉ là chưa giúp được thôi, không phải cứ giúp được mình mới thanks. :giavo:

Trên là quan điểm cá nhân của mình, còn mỗi người có quan điểm riêng => cũng tùy.

Ý kiến này hay đó, mình ủng hộ cả 2 tay nhé !

Thật ra có người nói chỉ cần giúp được người khác mà không mong đáp lại nhưng không đáp lại hoặc không thể đáp lại thì nói từ cảm ơn cũng đâu có nặng nhọc gì, nó khiến người giúp cảm thấy vui hơn vì ít ra cũng thấy mình là người có ích, đã giúp được người khác.

Hơn nữa, dù chưa giúp được mà mình cảm ơn thành ý của người ta đã quan tâm tới vấn đề của mình và muốn giúp mình thì họ sẽ có động lực để tìm hiểu tiếp và cố gắng giúp được mình. Tâm lý này hoàn toàn bình thường, em nghĩ ai cũng vậy.

Trích dẫn Gửi bởi Nemcuon
    Dear all!

Mình ko định post topic này nhưng vì thấy hơi khó chịu, nên vẫn post (mặc dù chắc có lẽ nhiều bạn đọc topic còn đâm ra ghét mình :giavo

Mình có góp ý nho nhỏ:
    Khi mọi người lập topic, đó là khi cần sự giúp đỡ của các thành viên khác trong diễn đàn, thì nên:
    1. Có tiêu đề rõ ràng, sát với nội dung cần hỏi.
    2. Nội dung hỏi cũng nên rõ ràng, chứ post bài lên rồi lại để người khác vào phải đoán xem ng post muốn hỏi gì thì thôi next cho nó nhanh.
    3. Khi có thành viên post bài trả lời thắc mắc của mình thì nên bấm nút "Cám ơn" cho thành viên đó.

Theo mình ý thứ 3 này quan trọng nhất. Mình thấy nhiều bạn chẳng thấy cám ơn những người đã vào giúp mình gì cả, nhận được câu trả lời thì thôi. Buồn vì tình trạng này là phổ biến :hichic:

Trên đây là 1 số ý kiến của mình. Mong mọi người đừng ném đá. :giavo:
    Mình cũng nghĩ như bạn đó. Chúng ta cùng chung tay xây dựng diễn đàn lớn mạnh.

Trích dẫn Gửi bởi Nemcuon
    Dear all!

Mình có góp ý nho nhỏ:

. :giavo:
    Đồng ý với ý kiến của chị Nemcuon. Nhưng em bổ sung thêm là không nên lạm dụng thanks quá. Thanks phải được gửi tới người xứng đáng được thanks

Thân,

Cùng chung tay xây dựng diễn đàn lớn mạnh . Mình đã học được rất nhiều kinh nghiệm từ diễn đàn này.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối