Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 8 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678
Kết quả 71 đến 78 của 78
    Ðề: kế toán mới ra trường học việc

khè khè,
    chưa có kinh nghiệm là một khuyết điểm nhưng mà

với lòng nhiệt tình, tự tin, sáng tạo, quan trọng là nhiệt huyết đó nheeeeeeee!!!!!!

bạn chứng minh or biểu hiện bên ngoài cho nhà tuyển dụng phải đọc được trong suy nghỉ của bạn rằng " tôi, có thề làm kế toán. tôi- đầy nhiệt huyết, tôi-sẳn sàng học hỏi"

hì nhiêu đó là ok rùi, nhất là công ty nước ngoài, cần năng lực là chính nhé, cố gắn lên!!!!!!!!

" Vạn sự khởi đầu nan
    Gian nan riết rùi bản """

:chuyengivay:

bạn bảo với người ta là"làm thì mới có kinh nghiệm chứ"chưa làm bao giờ mới ra truờng lấy đâu ra kinh với nghiệm,những kiếm thức trong trường không phải là gốc của kinh nghiệm sao?

Khi xin đi làm thì thường thường người ta hay yêu cầu kinh nghiệm 1-2 năm.Mà sinh viên mới ra trường thì lấy đâu ra cơ chứ. Ko biết những lúc như thế họ có nghĩ là nếu họ là mình ( 1 SV mới ra trường đi xin việc ) thì như thế nào nhỉ. Đôi khi thấy có những chuyện vô lý quá.

hic,tui cũng mới ra trường đi phỏng vấn roài người ta đều bảo kinh nghiệm có thể đào tạo được nhưng chỉ sợ mình hok gắn bó lâu dài....huhu, thía là out lun.hic...thất nghiệp~~~~

Trích dẫn Gửi bởi heomapxinh
    hic,tui cũng mới ra trường đi phỏng vấn roài người ta đều bảo kinh nghiệm có thể đào tạo được nhưng chỉ sợ mình hok gắn bó lâu dài....huhu, thía là out lun.hic...thất nghiệp~~~~
    sao lại out luôn hả heo map? bạn không chịu những đk làm việc của họ à?

Trích dẫn Gửi bởi mai thuy
    pó tay.Mình cũng mới ra trường, ở đâu cũng yêu cầu kinh nghiệm. Mới ra trường, không ở đâu tạo điều kiện cho học việc thì lấy đâu ra kinh nghiệm??? :kingkong::chuyengivay::metwa:
    Đấy là người ta nói thế thôi còn vẫn do lực làm việc của mình chứ.Mình hỏi thật nhá bạn đã cảm thấy tự tin khi mới ra trường mà đã làm được việc chưa.Mình thấy nếu bạn không ngại bạn có thể đi học thực hành.Bạn đến cty Đào Tạo Bác Thành học ý.Ở đó bạn sẽ thực hành trên các chứng từ thật.Bạn sẽ biết làm báo cáo thuế hàng tháng và lên được một báo cáo tài chính.Khi bạn biết làm báo cáo tài chính thì chẳng có lý do gì các công ty từ chối bạn cả.Chúc bạn thành công.Bạn có thể tham khảo qua trang wed: http://www.bacthanh.com.Nếu bạn muốn chi tiết hơn bạn có thể đến học thử.Địa chỉ 51 - Võng Thị - Tây Hồ - Hà Nội

mình cũng mới ra trường ,di lam ở hai nơi rùi ,cực lắm,giờ làm ở đây mới đầu phải bán hàng sau đó mới dùng vào máy
    khổ lắm nhưng thôi phải hoc hỏi kinh nghiệm đã mới có hy vọng bạn ah
    cố lên các bạn nhé ko ji la không là được

minh cung sap ra truong rui ma lo qua khong bit lam the nao nua hix lo qua huhu

Trang 8 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678