Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 3 của 13 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 129
    Ðề: Chán làm kế toán lắm rùi

Trích dẫn Gửi bởi antuyet2012
    Có rất nhiều người cùng cảnh nghộ , yên tâm nha, năm nay kinh tế khó khăn, kiếm được việc làm là tốt rùi, . Sang năm lương sẽ tăng lên gấp bộ ý mà, Cười lên nào
    mình đi bảo trỉ phần mềm cho khách, nhiều công ty cho kế toán nghỉ hết còn lại kế toán trưởng thôi bạn ak, cố gắng chờ cơ hội tốt hơn, bạn cùng học với mình ra trường gần 2 năm rồi vẫn ở nhà chơi bạn ak

Mình chấp nhận lương vừa đủ sống với điều kiện làm thoải mái, cty mình không có ngày nghỉ phép nào hết, lại còn bắt làm ngày chủ nhật, làm thì tùm lun thứ như osin ấy, vậy nên mình mới chán thui

Trích dẫn Gửi bởi duongpv.fast
    Mình làm trái nghành, lương không hơn bạn đc mấy

Trích dẫn Gửi bởi conangngoc55
    Mình chấp nhận lương vừa đủ sống với điều kiện làm thoải mái, cty mình không có ngày nghỉ phép nào hết, lại còn bắt làm ngày chủ nhật, làm thì tùm lun thứ như osin ấy, vậy nên mình mới chán thui
    uk, như vậy cũng chán nhỉ, nhưng kinh tế khó khăn, giờ nghỉ khó tìm việc đấy, khi nào tìm đc chỗ mới thì nghỉ bạn ạ, bên mình thì thoải mái hơn, đc nghỉ sáng thứ 7 và ngày chủ nhật, hjhj

mình đi bảo trỉ phần mềm cho khách, nhiều công ty cho kế toán nghỉ hết còn lại kế toán trưởng thôi bạn ak, cố gắng chờ cơ hội tốt hơn, bạn cùng học với mình ra trường gần 2 năm rồi vẫn ở nhà chơi bạn ak
    Năm nay cắt giảm nhân sự rất nhiều, lương thấp nhưng mình vẫn phải vui vì vẫn có việc làm , Lương tháng đều đều, không bị nợ lương các kiểu ,,, hihihi

Năm nay cắt giảm nhân sự rất nhiều, lương thấp nhưng mình vẫn phải vui vì vẫn có việc làm , Lương tháng đều đều, không bị nợ lương các kiểu ,,, hihihi
    uk, thế cũng vui thật, mình có bạn làm bên Vinaconex 9 làm bị nợ lương mấy tháng, nghĩ mà nản, bên mình tháng nào cũng đều đều, hjhj

uk, thế cũng vui thật, mình có bạn làm bên Vinaconex 9 làm bị nợ lương mấy tháng, nghĩ mà nản, bên mình tháng nào cũng đều đều, hjhj
    Nhiều người cũng bị như thế, Hoá ra mình cũng còn may mắn chán.:votay:

Chắc chắn đó, vì lương tăng từ tháng 1 rùi mà, Công ty nào chậm tăng lương thì ra tết cũng phải tăng thui, Không tăng ai làm cho

---------- Post added at 11:18 ---------- Previous post was at 11:16 ----------

Bạn làm kt 4 năm mà lương có thế sao, Hay bạn cứ chuyển công ty liên tục thì lương thấp cũng có khả năng đó
    ChÝnh vì cái tính ko kiên trì của mình, làm chỗ nào thấy chán là lại nghỉ, nên giờ mới bị thế này đó, ở môi trường mới nên chưa thể lương cao luôn đc :-ss

Trích dẫn Gửi bởi Nemcuon
    ChÝnh vì cái tính ko kiên trì của mình, làm chỗ nào thấy chán là lại nghỉ, nên giờ mới bị thế này đó, ở môi trường mới nên chưa thể lương cao luôn đc :-ss
    Ban chuyêt tất cả mấy công ty rui, mình cũng như bạn, nhảy liên tục nên nhiều lúc cũng nản. Muốn tìm 1 chỗ nào được được thì dưng chân bạn ạ.

Ban chuyêt tất cả mấy công ty rui, mình cũng như bạn, nhảy liên tục nên nhiều lúc cũng nản. Muốn tìm 1 chỗ nào được được thì dưng chân bạn ạ.

Giống mình quá, từ ngày ra trg mình chuyển cũng phải tầm 5 cty rùi. Nhiều khi thấy ghét bản thân mình quá, giá mà những lúc chán chường mình cố gắng hơn, ko tìm chỗ mới thì giờ lương ko thấp như vậy. Vì chỗ nào cũng là mới băt đầu mà.
    Giờ mún tìm chỗ nào tốt tốt 1 chút để gắn bó lâu dài, vì mình chán cái cảnh làm quen với cviec mới, môi trường mới lắm rùi. Hic.

Thế nên các bạn nào lương đang thấp, đang chán cv thì đừng vội mà xin nghỉ, nếu cố được thì hãy cố, cố gắng làm việc cho tốt và lâu dài thì mới ổn định và lương khá được.
    Bạn làm được mấy cty rùi.

Trích dẫn Gửi bởi conangngoc55
    Không biết có ai giống mình không nhỉ ? làm kế toán liến quan đến tiền mà không đủ tiền mà sống
    Lương làm được 10 tháng rùi mà chỉ có 2tr8/ tháng + phụ cấp = 3tr1 hic
    tiền nhà: 500, tiền xăng: 500 (trọ xa cho rẻ) , ăn trưa (cơm tiệm)= 750 (25k 1 suất mắc quá), ăn sáng + tối = 900, đồ dùng linh tinh = 200, cà phê chơi bời = 200 (chưa kể gặp phải đám cưới)

Tiền tiết kiệm = 3100 - (500+500+750+900+200+200)= 50k, huhu kiểu này bị bệnh 1 phát là chết lun chứ tiền đâu mà chữa bệnh trời

Chắc nghỉ việc về quê làm vườn lun quá !
    Mới đi làm thì tạm chấp nhận được rồi. Tại 1 số điều kiện khách quan phát sinh chi phí ngoài ý muốn nên mới vậy thôi. Làm vài năm có kinh nghiệm rồi mới dể thở hơn )

---------- Post added at 01:00 ---------- Previous post was at 12:58 ----------

Trích dẫn Gửi bởi Nemcuon

Giống mình quá, từ ngày ra trg mình chuyển cũng phải tầm 5 cty rùi. Nhiều khi thấy ghét bản thân mình quá, giá mà những lúc chán chường mình cố gắng hơn, ko tìm chỗ mới thì giờ lương ko thấp như vậy. Vì chỗ nào cũng là mới băt đầu mà.
    Giờ mún tìm chỗ nào tốt tốt 1 chút để gắn bó lâu dài, vì mình chán cái cảnh làm quen với cviec mới, môi trường mới lắm rùi. Hic.

Thế nên các bạn nào lương đang thấp, đang chán cv thì đừng vội mà xin nghỉ, nếu cố được thì hãy cố, cố gắng làm việc cho tốt và lâu dài thì mới ổn định và lương khá được.
    Bạn làm được mấy cty rùi.
    Nhảy thế này chắc mệt lắm đây. Đôi khi trong khó khăn ẩn chứa nhiều cơ hội tiềm năng đấy chứ. Hehe

Trang 3 của 13 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối