Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Anh chị giúp em với

em đang xin được công ty để thực tập sắp tới, nhưng công ty hoạt động trên lĩnh vực xây dựng, thương mại, dịch vụ nữa. vậy em nên chọn đề tài thực tập nào là tốt nhất ạ. em đang định chọn đề tài doanh thu, chi phí, báo cáo kết quả hoạt động kinh doanh nhưng sợ là nhiều quá không trọng tâm phần nào, lang mang quá ạ. em cảm ơn anh chị ạ.

Trích dẫn Gửi bởi phamthianh702
    mình cũng đang đi thực tập... thầy hướng dẫn mình bảo nếu công ty làm nhiều lĩnh vực như vậy thì bạn chỉ làm về một phần thôi.. làm nhiều vừa làm khó bản thân bạn vừa làm loãng bài của bạn đi vì không cái j được chú trọng hơn cả.. hjhj
    nhưng mình mới hỏi chị khóa trên thì chị lại kêu làm cái đó đi, mình thấy khó quá, bạn đang định làm đề tài nào

vậy mình có thể chỉ làm báo cáo kqkd của bên xây dựng thôi đc ko nhỉ, chỉ sợ là chứng từ, tài liệu báo cáo kqkd của cty thì lại là cả 3 mảng hoạt động đó lun thì không trùng với bài báo cáo của mình nữa, hic

Trích dẫn Gửi bởi phamthianh702
    mình làm bên sản xuất cơ.. cái đó chỉ là buổi đầu tiên gặp thầy nói vậy để mn gặp thì biết cách thôi chứ mình cũng ko gặp th đó nên ko hỏi chi tiết..có j bạn hỏi thầy cô hướng dẫn í..thầy cô nói vẫn đúng hơn chứ vì dù sao mình cũng phải làm hợp ý họ mà
    oh, cảm ơn bạn nhé, mình cũng chưa gặp thầy nữa, thứ 4 này gặp nè, để hỏi chi tiết thử thầy thế nào. chúc bạn thực tập tốt nhé